www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

prettygarf

25 Jun 2008 21:02

ชาร์จตอนกลางคืน แล้วเย็นต่อมาแบตหมดไปครึ่งหนึ่ง ไม่ได้ใช้อะไรเลย แค่เปิดเครื่องไว้เฉยๆ

kyoung2

26 Jun 2008 06:55

เปิดบลูทูธค้างไว้รึเปล่าครับท่าน(ลองปิดดูครับ)

ปล.คือไม่รููู้้ว่าท่านซื้อจากที่ไหนหรอครับ(มือหนึ่งหรือมือสอง)
เพราะส่วนตัวผมเคยใช้เหมือนกันครับ(รุ่นธรรมดา)
เนื่องจากแบตมันให้มาไม่แยอะครับการใช้งานเลยเป็นแบบชาร์ทวันต่อวัน
ซึ่งบางทีก็ไม่พอวันด้วยซ้ำ(ถ้าใช้ฟังเพลงเล่นเกมส์)
อย่างแรกเลยแนะนำให้ลองปิดบลูทูธก่อนครับ

ปล2.แต่ถ้าเป็นแบบมือสองผมว่าคงเป็นที่แบตมันเสื่อมครับ

##คือผมเองก็ไม่ใช่ผู้ชำนาญอะไรนะครับแต่เคยใช้รุ่นนี้มาเลยรู้อาการของมันดี(รุ่นธรรมดา)
ยังไงก็รอผู้เชี่ยวชาญตัวจริงดีกว่าครับท่าน

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
มีปัญหาแบตหมดเร็ว N70ME

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ