www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

ยี่สุ่น

16 Feb 2009 22:21

พอดีหน้าจอแตกเอาไปเปลี่ยน 2000 บาท โครตแพง แถมไม่รับการ์ดอีกตั้งหากที่ฟอร์จูน
แพงได้จัยมาก ค่าตัวโทรศัพท์ถูก ๆๆ ก็งี้

kibzaa

g523 สามารถเชื่อต่ออินเตอร์เน็ทได้หรือป่าวอ่ะ

osom

ลูกค้าG-Net ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวันที่2ส.ค.51วันแรก ลองเปิดเครื่องเล่นเพลงMp3ดู เพลงเล่นไม่ต่อเนื่องมีขาดช่วง ไม่ต่อเนื่อง เสียงเรียกเข้า Mp3 ก็ขาดช่วงไม่ต่อเนื่อง มารู้อีกทีเพราว่าเปิดเสียงสุดขีดแล้ว ต้องลดระดับถึงจะดี คือ จากเสียงเรี่ยกเข้าระดับ7 ต้องเหลื่อระดับ5 ทำให้เสียงเบาลง เล่นเพลงก็ต้องลดระดับVolume ลงอีก ที่สำคัญคือ เครื่องกินไฟมาก ร้อนเร็ว เปิดฟังโปรโมชั่น แค่5นาที กินไฟไป1ขีด เครื่องร้อนมาก ก็เลยไปให้ตัวแทนเค้าเช็คดู เค้าบอกว่าจะเปลี่ยนเครื่องให้ ให้รออีกสองถึงสามวัน / สาเหตุจากอะไรกันแน่

เนื่องจากว่าปัญหาที่เกิดขึ้นดังกล่าวนั้น สำหรับรุ่นนี้แล้วยังไม่เคยพบปัญหาที่เกิดขึ้น จึงจำเป็นที่จะต้องทำการตรวจสอบอาการเบื้องต้น สำหรับการเปลี่ยนเครื่องนั้นถ้าเข้ามาที่ศูนย์ของ Gnet ทางเราจะทำการเปลี่ยนให้ทันทีเมื่อช่างตรวจเช็คเครื่องแล้วพบปัญหาจากเครื่อง เพื่อความรวดเร็วในการใช้บริการรบกวนเข้าที่ศุนย์บริการของ Gnet เลยค่ะ
PR Gnet

ผู้มาเยือน

ต้องการปรึกษาหรือทราบข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Gnet สามารถโทรเข้ามาสอบถามได้ที่ Call center 0-2642-0274-6 service center 0-2956-4833 ขอบคุณค่ะ
PR Gnet

ผู้มาเยือน

ขอขอบพระคุณสำหรับคำติชมและคำแนะนำจากทุกท่าน Gnet ขอน้อมรับในคำติชมในครั้งนี้ค่ะ สำหรับ Gnet ที่สามารถดำเนินธุรกิจในประเทศไทยได้ทุกวันนี้นั้น เกิดจากทุกท่านเป็นส่วนหนึ่งที่จะทำให้ Gnet ได้ปรับปรุงและพัฒนา Product ใหม่ๆ Gnet มองว่าลูกค้าเป็นส่วนที่สำคัญที่สุดที่จะผลักดันให้ Gnet ได้เจริญเติบโตต่อไป ดังนั้นคำแนะนำและคำติชมทั้งหมดนี้ Gnet เองมิได้นิ่งเฉยแต่นำสิ่งเหล่านั้นไปปรับปรุงและพัฒนาให้ดีขึ้น เพื่อตอบสนองความต้องการแก่ลูกค้าให้มากที่สุด Gnet เองจึงมีวิสัยทัศน์ที่มุ่งจะให้กับความพึงพอใจแก่ลูกค้ามากที่สุดด้วยบริษัทมีวิสัยทัศน์ที่จะบริการให้แก่ลูกค้า Gnet ที่เรียกว่า first class service เป็นบริการหลังการขาย เพื่อตอบแทนพระคุณแก่ลูกค้าทุกท่าน เราจึงมีมุ่งหมายอย่างแน่วแน่และจะทำให้ประสบความสำเร็จในอนาคตต่อไป

ผู้มาเยือน

Anonymous ผู้เขียน:
มือถือ Gnet เป็นแบรนด์เกาหลีที่มีโรงงานการผลิตอยู่ที่ประเทศจีนเหมือนกับที่มือถือทั่วโลกมีฐานการผลิตอยู่ที่ประเทศจีนซึ่งโรงงานการผลิตมือถือ Gnet มีการคัดเลือกโรงงานที่ระดับคุณภาพและเป็นโรงงานที่มีมาตรฐาน พร้อมทั้งได้รับการตรวจสอบดูแลโดยจากช่างผู้ชำนาญด้านมือถือการนำเข้ามาจำหน่ายในประเทศโดยมีบริษัทไวร์เลสแอสวานซ์ ซิสเต็มจำกัดเป็นตัวแทนจำหน่าย ที่มีบริการหลังการขายให้กับลูกค้า Gnet ที่เรียกว่า First class service โดยอะไหล่อุกรณ์ครบครันที่นำเข้ามาพร้อมกับเครื่องที่จะมารองรับการบริการซ่อมเครื่องให้กับลูกค้าที่ทันใจสามารถรับได้ไม่เกิน 24 ชั่วโมง
PR Gnet มีข้อสงสัยถามครับ
คำถามข้อที่ 1 แบรนด์เกาหลีจริงหรือไม่ขอประวัติผู้ก่อตั้งบริษัทนี้ครับ
คำถามข้อที่ 2 โรงงานที่ผลิตที่ประเทศจีนชื่ออะไร ได้รับมาตรฐาน ISO หรือไม่
คำถามข้อที่ 3 บริการหลังการขาย first cass service ทำได้จริงเหรอครับขนาดโนเกียยังทำไม่ได้เลย ทำได้เป็น case by case มากกว่ามั๊งครับ
Cool Cool Cool Cool

osom

ไม่รู้จิงจิง ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยค่ะ อยากทราบว่าถ้าจะใช้เป็น web cam ต้องทำอย่างไง เพราะเท่าที่ลองทำดูแล้วไม่ได้ รบกวนผู้ที่ใช้งานอยู่ ช่วยให้ข้อมูลหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ อยากบอกเพื่อนๆว่าใช้มาแล้วไม่มีปัญหาทีวีชัดดี แต่ต่างจังหวัดดูได้ไหมไม่รู้ ใครใช้ที่ต่างจังหวัดอยู่ช่วยบอกได้ไหมว่าชัดหรือเปล่า เท่าที่ใช้มาแบตไม่ร้อนนะ แต่ว่าชาร์ตแบตนานมาก โดยรวมแล้วดีเพื่อนซื้อใช้กันเยอะ ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคน แต่ตินิดเดียวกล้องไม่ค่อยดีเท่าไร ถ่ายเป็นขาวดำจะสวยมากกว่าภาพสี รบกวนตอบเรื่อง webcam หน่อยนะคะ เพราะลองเท่าไรก็ไม่ได้ ขอข้อมูลแบบละเอียดด้วยค่ะ

นำสาย USB เสียบเชื่อมต่อระหว่างคอมกับโทรศัพท์มือถือแล้วเลือกเว็ปแคมจากนั้นเข้าไปเปิดเอ็มแล้วจะมีรูปกล้องแสดงขึ้นมาคลิกได้เลย

ลูกค้าG-Net

เพิ่งซื้อเครื่องมาเมื่อวันที่2ส.ค.51วันแรก ลองเปิดเครื่องเล่นเพลงMp3ดู เพลงเล่นไม่ต่อเนื่องมีขาดช่วง ไม่ต่อเนื่อง เสียงเรียกเข้า Mp3 ก็ขาดช่วงไม่ต่อเนื่อง มารู้อีกทีเพราว่าเปิดเสียงสุดขีดแล้ว ต้องลดระดับถึงจะดี คือ จากเสียงเรี่ยกเข้าระดับ7 ต้องเหลื่อระดับ5 ทำให้เสียงเบาลง เล่นเพลงก็ต้องลดระดับVolume ลงอีก ที่สำคัญคือ เครื่องกินไฟมาก ร้อนเร็ว เปิดฟังโปรโมชั่น แค่5นาที กินไฟไป1ขีด เครื่องร้อนมาก ก็เลยไปให้ตัวแทนเค้าเช็คดู เค้าบอกว่าจะเปลี่ยนเครื่องให้ ให้รออีกสองถึงสามวัน / สาเหตุจากอะไรกันแน่

บัฟฟาโร่

“ถ้าคุณมีส่วนแบ่งตลาดเป็นตัวเลขหลักเดียว และกำลังแข่งกับยักษ์ใหญ่แล้ว การทำตัวให้แตกต่างคือทางรอดเดียวที่เหลืออยู่ มิฉะนั้นก็เตรียมตัวเลิกกิจการไปได้เลย”
ไมเคิล เดลล์

ทำที่จีนทั้งนั้นหละ เกาหลีที่ไหน

อาไรกันไม่รู้เลยหรือว่าบริษัทเกาหลีน่ะ ไม่มีสายการผลิตอยู่ที่จีนเลยนะซักกะบริษัทเดียวไม่รู้จิงอย่าซี้ซั้วต่านะ สองประเทศนี้เขาไม่ถูกกันไม่รู้หรือ ประวัติศาตร์เคยเรียนป่าว

การันตีครับ ไม่อยากได้สินค้าจีนซื้อแบรนด์เกาหลีโลดเช่น ซัมซุง แอลจี อย่างมากก็ไทยแลนด์รับรองไม่มีจีนแดงแน่นอน สาเหตุที่ต้องบอกว่าเป็นแบรนด์ของเกาหลีก็เพราะว่า ใคร ๆ ก็แอนตี้สินค้าจากจีนกันทั้งนั้น เพราะว่าคุณภาพไม่ค่อยได้มาตฐาน ถามคนไทยถ้าบอกว่ามาจากจีนก็ยี้แล้วค๊าบบ เลยต้องบอกว่าเป็นแบรนด์จากเกาหลี ถึงจะดูดีมีชาติตระกูลหน่อย ถามฝรั่งถ้าบอกว่ามาจากจีนกับมาจากไทยแลนด์ ฝรังซื้อของคนไทยแน่นอน ฟันธง Twisted Evil Twisted Evil Cool Cool Very Happy Smile

ผู้มาเยือน

คำถามข้อที่ 1 แบรนด์เกาหลีจริงหรือไม่ขอประวัติผู้ก่อตั้งบริษัทนี้ครับ
คำถามข้อที่ 2 โรงงานที่ผลิตที่ประเทศจีนชื่ออะไร ได้รับมาตรฐาน ISO หรือไม่
คำถามข้อที่ 3 บริการหลังการขาย first cass service ทำได้จริงเหรอครับขนาดโนเกียยังทำไม่ได้เลย ทำได้เป็น case by case มากกว่ามั๊งครับ
Cool Cool Cool Cool[/quote]

Contact Us
บริษัท ไวร์เลส แอ๊ดวานซ์ ซิสเต็ม จำกัด

Service Center : เลขที่ 3/2 อาคารศุภาลัยปาร์ค 2 ชั้น1 ซอย พหลโยธิน 21 ถนนพหลโยธิน แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กทม. 10900
โทร. 02-9564833 แผนที่

เปิดทำการ จันทร์-เสาร์ 9.00-18.00 หยุดวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์ โทร. 0-2956-4833

Call Center : เลขที่ 5 อาคารฟอร์จูนทาวน์ ชั้น 2 ห้อง 59 ถ.รัชดาภิเษก เขตดินแดง กทม. 10400 โทร 0 2642 0274-6 แผนที่

เปิดทำการทุกวัน ไม่เว้นวันหยุดราชการ 10.00-19.00 โทร. 0-2642-0274-6

osom

kibzaa ผู้เขียน:
g523 สามารถเชื่อต่ออินเตอร์เน็ทได้หรือป่าวอ่ะ

เป็น modem เชื่อมต่อเน็ตได้ค่ะ สามารถไปดาวน์โหลดโปรแกรมได้และคู่มือการติดตั้งได้ที่http://www.gnetmobile.com
PR G-net

ห000

ผมเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้ซัก 2 - 3 อาทิตย์ แล้ว ราคา 6500 บาท ซื้อที่หาดใหญ่
โดยรวมถือว่า ดี ถึง ดีมาก ลูกเล่นเยอะ สมราคา บอดี้สวย ทีวี ชัด ลำโพงใช้ได้
เล่นวีดีโอสุดยอด ไม่ต้องกรอไปมาให้เสียเวลา อยากดูช่วงไหนจิ้มเลย บันทึกเสียงชัด

ข้อเสียที่เจอมา แบตชาร์จเท่าไหร่ก็ไม่ยอมเต็ม ขึ้นไฟแดงอยู่นั้นแหละ ขนาดเสียบตั้งไว้เกือบ 8 ชม. ก็ยังไม่ยอมขึ้นไฟเขียว แล้วพอนำแบตมาใส่เครื่องโทรศัพท์มันขึ้นแค่ 2 ก้อน (ทั้งหมดมี 3 ก้อน ) ไช้วันเดียวหมด ประมาณ 8 ชม. ต้องใส่ก้อนใหม่อีก

ผู้มาเยือน

qqman ผู้เขียน:
ถามคุณ PR G-NET g525g สามารถอัดเสียงขณะสนทนาได้หรือไม่ แล้วมีเสียงบีบขณะอัดหรือไม่ บันทึกได้นานแค่ไหน กรุณาตอบด้วยสนใจตัวนี้อยู่ ป.ล ขอนแก่นยังหาซื้อรุ่นนี้ไม่ได้เลย ขอบคุณครับ

สามารถอัดเสียงขณะสนทนาได้ค่ะ บันทึกได้จนกว่าเมมจะเต็มค่ะ
PR Gnet

เฮ้อ...เครื่องจีน

เครื่องจีนแน่นอนครับไม่ใช้เกาหลี
ทำไม่ได้ครับ ทำได้กับ Nokia และ ระบบปฏิบัตการ Window CE เท่านั้นครับ
RC_Boy ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ G523 มาใช้ครับ โดยรวมก็ดีครับ แต่มีปัญหาถามหน่อยครับ เรื่องบูทูธครับ เป็นของ HS26W ของโนเกียครับ โทรเข้า-ออก ฟังวิทยุได้ นอกนั้น ฟังเสียงจากการดูทีวี หรือ ฟัง MP3 และอื่นๆ ทำไมได้เลยครับ เลยอยากทราบ ของจำกัดตรงนี้ด้วยครับว่าต้องไปปรับตั้งตรงไหน หรือทำอย่างไร เพื่อให้ใช้บูทูธได้ครอบคลุมทั้งหมดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

RC_Boy

เพิ่งซื้อ G523 มาใช้ครับ โดยรวมก็ดีครับ แต่มีปัญหาถามหน่อยครับ เรื่องบูทูธครับ เป็นของ HS26W ของโนเกียครับ โทรเข้า-ออก ฟังวิทยุได้ นอกนั้น ฟังเสียงจากการดูทีวี หรือ ฟัง MP3 และอื่นๆ ทำไมได้เลยครับ เลยอยากทราบ ของจำกัดตรงนี้ด้วยครับว่าต้องไปปรับตั้งตรงไหน หรือทำอย่างไร เพื่อให้ใช้บูทูธได้ครอบคลุมทั้งหมดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โซยุ

ไม่รู้จิงจิง ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยค่ะ อยากทราบว่าถ้าจะใช้เป็น web cam ต้องทำอย่างไง เพราะเท่าที่ลองทำดูแล้วไม่ได้ รบกวนผู้ที่ใช้งานอยู่ ช่วยให้ข้อมูลหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ อยากบอกเพื่อนๆว่าใช้มาแล้วไม่มีปัญหาทีวีชัดดี แต่ต่างจังหวัดดูได้ไหมไม่รู้ ใครใช้ที่ต่างจังหวัดอยู่ช่วยบอกได้ไหมว่าชัดหรือเปล่า เท่าที่ใช้มาแบตไม่ร้อนนะ แต่ว่าชาร์ตแบตนานมาก โดยรวมแล้วดีเพื่อนซื้อใช้กันเยอะ ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคน แต่ตินิดเดียวกล้องไม่ค่อยดีเท่าไร ถ่ายเป็นขาวดำจะสวยมากกว่าภาพสี รบกวนตอบเรื่อง amwebc หน่อยนะคะ เพราะลองเท่าไรก็ไม่ได้ ขอข้อมูลแบบละเอียดด้วยค่ะ

การเข้า webcam นะค่ะ นำเครื่องมาเสียบสาย USB ค่ะ จากนั้นเครื่องจะขึ้นให้เลือก เมาฯที่ต้องการเชื่อมต่อค่ะ ให้เลือก Webcam ได้เลยค่ะ เครื่องจะทำการเชื่อมต่อ webcam ได้ทันทีค่ะ

โชยุ

cr2518 ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อเครื่องมาใหม่ เลยอยากรู้ว่า
1. ชาร์ตแบตครั้งแรกต้องกี่ชั่วโมงคะ
2. ชาร์ตครั้งต่อไปกี่ชั่วโมงคะ
3. แท่นชาร์ตตอนแรกเป็นสีแดง พอชาร์ตครบตามจำนวนชั่วโมงจะเปลี่ยนสีหรือเปล่าคะ
4. ชาร์ตจากแท่น กับชาร์ตจากโทรศัพท์ จะใช้ชั่วโมงในการชาร์ตต่างกันป่าวคะ
ขอบคุณค่ะ

ตอบ
1-2 . เนื่องจากแบตเตอรี่เป็นแบตแบบลิเทียม เมื่อชาร์ตเต็มแล้วสามารถถอดที่ชาร์ตออกได้เลย ไม่ต้องชาร์ตทิ้งไว้นานๆ เหมือนแบตรุ่นเก่าค่ะ ไม่ว่าจะชาร์ตครั้งแรกหรือครั้งต่อๆ ไปก็ทำเหมือนกันค่ะ และนอกจากนั้นยังไม่ต้องรอให้แบตหมดสนิทก็สามารถชาร์ตได้เลยค่ะ
3. แท่นชาร์ตจะไม่เปลี่ยนสีค่ะ ถ้าอยากรู้ว่าชาร์ตแบตเต็มหรือยังให้สังเกตที่หน้าจอโทรศัพท์ เมื่อหน้าจอโทรศัพท์หยุดนิ่งแล้วนั่นแสดงว่าแบตเต็มแล้วค่ะ ถอดที่ชาร์ตแบตออกได้เลยค่ะ
4. ถ้าชาร์ตกับแท่นจะใช้เวลานานกว่าชาร์ตกับโทรศัพท์ (ชาร์ตกับแท่นจะใช้เวลาประมาณ 8-10 ชม. /// ชาร์ตกับโทรศัพท์จะใช้เวลาประมาณ 5-6 ชม.)

PR G-Net

cr2518

เพิ่งซื้อเครื่องมาใหม่ เลยอยากรู้ว่า
1. ชาร์ตแบตครั้งแรกต้องกี่ชั่วโมงคะ
2. ชาร์ตครั้งต่อไปกี่ชั่วโมงคะ
3. แท่นชาร์ตตอนแรกเป็นสีแดง พอชาร์ตครบตามจำนวนชั่วโมงจะเปลี่ยนสีหรือเปล่าคะ
4. ชาร์ตจากแท่น กับชาร์ตจากโทรศัพท์ จะใช้ชั่วโมงในการชาร์ตต่างกันป่าวคะ
ขอบคุณค่ะ

dekdoituung

คือผมใช้โทรออกแล้วไฟหน้าจอมันไม่ดับอ่ะคับ แต่มันหรี่ลงหน่อยนึง อยากทราบว่าที่จริงมันต้องดับรึป่าว หรือว่ารุ่นนี้มันเปนหยั่งงี้เอง ผมพึ่งซื้อมาได้วันเดียวเอง รบกวนผู้รู้ช่วยตอบผมด้วยนะคับ

เซ็งเป็ด

ทำไมจับคู่กะ บูทูธ ของ jarba bt125 ไม่ได้อะครับ ตอนที่ถามที่ร้านก่อนซื้อมาบอกว่า รับรองของบูทูธว่าได้ทุกรุ่น ไหงซื้อมาแล้ว กลับหา บูทูธของ jabra ไม่ได้ละครับ เซ็งเลย ทำไมชอบแหกตาชาวบ้านจังเลย

:nhv,kc]h;

ทำไมเล่น mp4 ไม่ได้ละครับ หรือผมทำอะไรผิด ผม ใช้ imtoo เป็น mp4 320*240 แต่ทำไมพอเปิดแล้วมันบอกว่าไฟล์ไม่ถูกต้อง งง มากเลยครับ

Cheadjung

ห000 ผู้เขียน:
ผมเพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้ซัก 2 - 3 อาทิตย์ แล้ว ราคา 6500 บาท ซื้อที่หาดใหญ่
โดยรวมถือว่า ดี ถึง ดีมาก ลูกเล่นเยอะ สมราคา บอดี้สวย ทีวี ชัด ลำโพงใช้ได้
เล่นวีดีโอสุดยอด ไม่ต้องกรอไปมาให้เสียเวลา อยากดูช่วงไหนจิ้มเลย บันทึกเสียงชัด

ข้อเสียที่เจอมา แบตชาร์จเท่าไหร่ก็ไม่ยอมเต็ม ขึ้นไฟแดงอยู่นั้นแหละ ขนาดเสียบตั้งไว้เกือบ 8 ชม. ก็ยังไม่ยอมขึ้นไฟเขียว แล้วพอนำแบตมาใส่เครื่องโทรศัพท์มันขึ้นแค่ 2 ก้อน (ทั้งหมดมี 3 ก้อน ) ไช้วันเดียวหมด ประมาณ 8 ชม. ต้องใส่ก้อนใหม่อีก

ของผมเพิ่งซื้อมาเหมือนกันขอรับ แต่แบตใช้ได้นานมากนะขอรับถ้าไม่ดู TV สามารถอยู่ได้ 3-4 วัน นะขอรับ แต่ถ้าดู TV จะอยู่ประมาณ 1-2 วัน อยู่ที่จะดูนานมากน้อยเพียงใด
และเรื่องแบตที่ซาร์จนาน ประมาณ 8 ชม. เป็นเรื่องปกติขอรับ สำหรับซาร์จกับแท่นซาร์จ เพราะผมได้โทรสอบถามกับทางศูนย์แล้ว แต่ถ้าซาร์จกับโทรศัพท์ จะประมาณ 3-4 ชม. ก็เต็มแล้วขอรับ เนื่องจากการซาร์จกับโทรศัพท์จะเป็นการซาร์จแบบเร็ว และถ้าซาร์จกับแท่นจะเป็นการซาร์จแบบช้า ขอรับ

ปล.หากผิดประการใดขอ อภัย มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะขอรับ ^^

ผู้มาเยือน

Anonymous ผู้เขียน:
มือถือ Gnet เป็นแบรนด์เกาหลีที่มีโรงงานการผลิตอยู่ที่ประเทศจีนเหมือนกับที่มือถือทั่วโลกมีฐานการผลิตอยู่ที่ประเทศจีนซึ่งโรงงานการผลิตมือถือ Gnet มีการคัดเลือกโรงงานที่ระดับคุณภาพและเป็นโรงงานที่มีมาตรฐาน พร้อมทั้งได้รับการตรวจสอบดูแลโดยจากช่างผู้ชำนาญด้านมือถือการนำเข้ามาจำหน่ายในประเทศโดยมีบริษัทไวร์เลสแอสวานซ์ ซิสเต็มจำกัดเป็นตัวแทนจำหน่าย ที่มีบริการหลังการขายให้กับลูกค้า Gnet ที่เรียกว่า First class service โดยอะไหล่อุกรณ์ครบครันที่นำเข้ามาพร้อมกับเครื่องที่จะมารองรับการบริการซ่อมเครื่องให้กับลูกค้าที่ทันใจสามารถรับได้ไม่เกิน 24 ชั่วโมง

ตอบ ข้อ 1.

บริษัท ไวร์เลส แอ๊ดวานซ์ ซิสเต็ม จำกัด เป็นบริษัทที่ดำเนินการจัดจำหน่ายอุปกรณ์เสริม ที่ใช้ร่วมกับโทรศัพท์มือถือที่เป็นที่นิยมต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็น แบตเตอรี่ สมอล์ลทอล์คสายชาร์ตแบบเร็ว แท่นชาร์ต ปลั๊กอิน ฯลฯ โดยการรับประกันภายใต้เครื่องหมายการค้า WAS

เนื่องจากทางบริษัทมีประสบการณ์ที่เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือมายาวนาน ดังนั้น ทางบริษัทจึงหันมาดำเนินธุรกิจเกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ จึงนำเข้าโทรศัพท์มือถือและอุปกรณ์เสริมต่าง ๆ ที่ใช้ร่วมกับโทรศัพท์มือถือจากประเทศเกาหลี โดยบริษัท BELLWAVE Co.,Ltd. Korea พร้อมบริษัทในเครือต่างๆ ทั่วโลก โดยในประเทศไทย ใช้ชื่อ เครื่องหมายการค้าว่า GNet ด้วยประสบการณ์อันยาวนาน เราจึงมั่นใจว่าสินค้าทุกชิ้น ภายใต้เครื่องหมายการค้านี้มีคุณภาพ และคุ้มค่าในการ

ตอบข้อ 2+3

Contact US
Wireless advance system co.,ltd
5 อาคารฟอร์จูนทาวน์ ชั้น 4 ห้อง 5 ถนนรัชดาภิเษก แขวง/เขต ดินแดง กทม 10400 Bangkok Thailand
Tel: 02-6421122 Fax: 02-6421122
Website: http://www.gnetmobile.com

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ เกิดเป็นคนต้องเดินทางสายกลางครับ ไม่มีสิ่งที่ดีสุด เลวสุด
หรือขาวกับดำ

ผลิตที่ไหน / เหมือนสั่งก๋วยเตี๋ยวคงไม่ต้องถึงขนาดว่า เส้นทำจากที่ไหนมีส่วนผสมอะไร

โนเกียเองไม่เห็นบอกเลยว่าผลิตเมืองไหน เห้อคนเรา

ส่วนการจะใช้หรือไม่ใช้เป็นความเห็นและความชอบแต่ละคน ถ้าไม่ชอบก็แนะนำแบบอื่นครับ

ไม่รู้จิงจิง

รบกวนหน่อยค่ะ อยากทราบว่าถ้าจะใช้เป็น web cam ต้องทำอย่างไง เพราะเท่าที่ลองทำดูแล้วไม่ได้ รบกวนผู้ที่ใช้งานอยู่ ช่วยให้ข้อมูลหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ อยากบอกเพื่อนๆว่าใช้มาแล้วไม่มีปัญหาทีวีชัดดี แต่ต่างจังหวัดดูได้ไหมไม่รู้ ใครใช้ที่ต่างจังหวัดอยู่ช่วยบอกได้ไหมว่าชัดหรือเปล่า เท่าที่ใช้มาแบตไม่ร้อนนะ แต่ว่าชาร์ตแบตนานมาก โดยรวมแล้วดีเพื่อนซื้อใช้กันเยอะ ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคน แต่ตินิดเดียวกล้องไม่ค่อยดีเท่าไร ถ่ายเป็นขาวดำจะสวยมากกว่าภาพสี รบกวนตอบเรื่อง webcam หน่อยนะคะ เพราะลองเท่าไรก็ไม่ได้ ขอข้อมูลแบบละเอียดด้วยค่ะ

คนชอบเล่นโทรศัพท์

ผมใช้มาได้ 1เดือนแล้วครับ เป็นรุ่น G523 ทุกอย่าง OK ครับ แบตก็ 1,400 mh ครับ จอสัมผัสได้ เสียงลำโพงดังมากๆ ทีวีชัดแจ่ม มีเสาอากาศในตัว มีปากกาไว้ใช้กับจอสัมผัส เล่นเน็ตได้ เท่าที่ผมลองใช้มา 1 เดือน ผมว่า G-NET เป็นเครื่องที่ดีกว่าหลายๆรุ่นในตอนนี้เลยนะครับ จะมีข้อเสียตรงที่ 1. ซิม 2 จะไม่สามารถรับ MMS ได้ ถ้าเป็นแบบ เติมเงิน จะโทรเติมเงินไม่ได้ เช็คยอดเงินไม่ได้ แต่ส่ง SMS ได้ ถ้าไม่ซีเีรียส ผมว่าใช้ ซิมเดียวดีกว่า ง่ายดี รวมๆแล้ว ผมชอบครับ OK เลย ราคาที่ซื้อ 6,900.- ครับ ซื้อที่ Telewiz ครับ

SD-MO

ทำไมรุ่นนี้ แบตน้อยจัง แค่ 1000 mah เอง

แล้วรุ่นนี้จะรับสัญญาณได้ชัด เท่ากับ รุ่น G522 รึเปล่าอ่ะ

มีเสาอากาศด้วยรึเปล่า อ่ะ

น๊อต

มีลูกเล่นต่างกันตรงไหนหรอ เสียงยังแตกไหม

osom

จริงๆแล้วมือถือทั่วโลกในปัจจุบันมีฐานการผลิตอยู่ที่ประเทศจีนทั้งหมด แต่อย่างไรก็ตามมือถือ Gnet ก่อนที่จะนำเข้ามาจำหน่ายนั้นได้ผ่านการตรวจสอบจากทาง กทช. อย่างถูกต้อง พร้อมทั้งมีศูนย์บริการให้กับลูกค้า Gnet ที่ให้ลูกค้าได้รับบริการทันใจ และ Call center ที่สามารถโทรเข้ามาปรึกษาสอบถามข้อมูลได้ทุกวันจันทร์-อาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์ ตั้งแต่เวลา10.00 -19.00 น. และมีการรับประกันเครื่อง 1 ปี และรับประกันอุปกรณ์ 6 เดือนหากมีข้อสงสัยเพิ่มเติมสามารถโทรสอบถาม Call center 0-2642-0274-6 หรือ 0-2956-4833เข้ามาที่ศูนย์ได้โดยตรง อาคารศุภาลัยปาร์ค อาคาร 2 ชั้น 1 ซอย พหลโยธิน21 ถนน พหลโยธิน เขตจตุจักร กทม และ อาคารฟอร์จูนทาวน์ ชั้น 2 ห้อง 59 ถนน รัชดาภิเษก เขตดินแดง กทม
***หมายเหตุ ศูนย์ศุภาลัยทำการจันทร์-เสาร์ 09.00-18.00 น.
PR Gnet

YoKEYKung

มันก็คือมือถือจีนเอามาแปะยี่ห้อนี่เอง
ผมซื้อรุ่นคลล้ายๆรุ่นนี้มาจากลาวเเค่3700เอง
พอเอามาแปะยี่ห้อขึ้นเป็น7000

MrPhone

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G523 - จีเน็ต
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g523.htm

osom

PR Gnet

โซยุ

SD-MO ผู้เขียน:
ทำไมรุ่นนี้ แบตน้อยจัง แค่ 1000 mah เอง

แล้วรุ่นนี้จะรับสัญญาณได้ชัด เท่ากับ รุ่น G522 รึเปล่าอ่ะ

สำหรับรุ่นนี้สามารถรับสัญญาณได้เหมือนกับG522 ค่ะ โดยมีเครื่องรับสัญญาณโทรทัศน์ในตัว สำหรับชมฟรีทีวี พร้อมด้วยระบบค้นหาอัตโนมัติ และสามารถแสดงผลได้เต็มจอค่ะ
ส่วนเรื่องแบตเตอรี่นี้นสามารถดูทีวีได้ต่อเนื่องนานประมาณ 3-4 ชั่วโมงค่ะ

qqman

ถามคุณ PR G-NET g525g สามารถอัดเสียงขณะสนทนาได้หรือไม่ แล้วมีเสียงบีบขณะอัดหรือไม่ บันทึกได้นานแค่ไหน กรุณาตอบด้วยสนใจตัวนี้อยู่ ป.ล ขอนแก่นยังหาซื้อรุ่นนี้ไม่ได้เลย ขอบคุณครับ

Wall-N

สำหรับผู้ที่ใช้ G-Net ครับ ผมมี Wall Paper สวยๆครับ หรือจะสั่งทำภาพของท่านเอง ภาพที่ท่านชื่นชอบ เพื่อไว้เป็น ภาพหน้่าจอโทรศัพท์ของท่าน หากท่านใดสนใจ กรุณาส่ง E-mail ไปที่ chodkrietdumrong@yahoo.com แล้วผมจะส่งภาพตัวอย่างไปให้ท่านลองโหลดใส่ในโทรศัพท์ของท่านเอง เพื่อเป็นตัวอย่างว่าท่านพอใจหรือไม่ครับ (ฟรี ไม่มีค่าใช่จ่าย) ถ้าท่านสนใจจริงๆ ผมถึงจะส่งรายละเอียดไปอีกทีครับ ขอบคุณผู้อ่านทุกๆท่านครับ

osom

SD-MO ผู้เขียน:

จริงๆแล้วรุ่น G523 นี้ แบต 1400 mah และการรับสัญญาณโทรทัศน์บนโทรศัพท์มือถือของ Gnet จะชัดทุกรุ่น ที่เป็น TV mobile ของ GNET จะมีเสารับสัญญาณทุกรุ่นเช่นกันค่ะ
PR G-net

ผู้มาเยือน

parapong

ทำไมทีวีไม่ชัดอ่ะครับ

osom

ผ่านมา ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่น G702 อีกนานมั้ยค่ะถึงจะเปิดตัว ดูในเว็บ Gnet สวยดี รออยู่ค่ะ Very Happy

สำหรับรุ่นนี้ลองติดตามความเคลื่อนไหวดูนะคะ คาดว่าจะไม่นานเกินรอค่ะ
PR Gnet

osom

[quote="noom_2516"]Twisted Evil อยากทราบว่า GNET 523 เวลาชาร์ทแบตด้วยแท่น ทำไมของผมชาร์ททั้งคืน
ไฟที่แท่นยังเป็นสีแดงอยู่ ไม่ทราบว่าปกติชาร์ทก็ชัวโมงครับ และอยากถามว่าซิม 2 สามารถเติมเงินได้ไหม หรือเติมแบบออนไลน์ได้ไหมครับ แต่ลองเช็คหมายเลขต่าง ๆ ของซิม 2 ไม่สามารถใช้ได้ ผมซื้อมา 2 สัปดาห์แล้ว ใช้แล้วประทับใจมาก เนื่องจากเคยใช้รุ่น 708 อยู่ปีกว่า รบกวน PR GNET คนสวยช่วยตอบหน่อยครับ[/quot

สำหรับการชาร์ตแบตเตอรี่รุ่นนี้นะคะจะชาร์ต ประมาณ4-6 ชั่วโมง รุ่นG523นี้โดยปกติแล้วซิมสองไม่สามารถเติมเงิน ส่งsmsและ mms แต่สามารถโทรออกและโทรเข้าได้ ส่วนซิม1เป็นซิมหลักจะสามารถทำได้ทุกอย่าง เนื่องจากเป็นกระบวนการ Process ของทาง Engineer แต่ขณะนี้ GnetกำลังพัฒนาเทคโนโลยีของProductเพิ่มขึ้นสามารถติดตามความเคลื่อนไหว Gnetได้นะคะ
PR Gnet

osom

idevil ผู้เขียน:
อยากทราบว่า
- Gnet G523 ใช้ OS อะไรครับ
แล้วสามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้หรือปล่าว
และสามารถลงเกมส์เพิ่มได้หรือปล่าวครับ
แล้วลงใน แพทฟอร์มอะไรเพราะมันใช้ JAVA ไม่ได้

ขอบคุณครับ

Proprietary os
ระบบปฏิบัติการพื้นฐานไม่สามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้ค่ะและไม่สามารถลงเกมส์ได้ แต่Gnetยังมีอีกรุ่นค่ะที่รองรับ JAVA ได้คือ G525gและG525c ที่มีฟังก์ชั่นครบครันซึ่งจะมีจำหน่ายในเร็วๆนี้ สำหรับProduct gnet ยังมีการพัฒนาเทคโนโลยีอยู่ตลอดเพื่อจะมารองรับความต้องการของผู้บริโภคยังไงลองติดตามความเคลื่อนไหวมือถือของ Gnet ได้นะคะ

noom_2516

ผมใช้ รุ่น 523 ตอนนี้แทนชาร์ทของผม ชาร์ทไฟไม้เข้า ไฟที่แท่นชาร์ทไม่ติด ชาร์ทจากเครื่องโดยตรงก็ไม่ได้ หรือใช้สายเป็น USB ต่อกับคอมก็ใช้ไม่ได้ ถ้าทางสายไฟชาร์ท จะเสีย ผมสามารถนำสายไปเปลี่ยนได้ที่ไหนได้ที่ไหนครับ ซื้อมา 2 สัปดาห์ ที่ โมบายอีซี่ ที่ เซ็นทรัลพระราม 2 ครับ แล้วจะเปลี่ยนได้ฟรีหรือเปล่า ไม่อยากได้เครื่องใหม่เพราะชอบเครื่องที่ใช้อยู่ครับ แต่อยากได้สายไฟอันใหม่ครับแต่ตอนนี้ผมอยู่ราชบุรีจะเข้าศูนย์ GNETที่ราชบุรีมีไหมครับ ช่วยตอบด่วนด้วยนะครับเพราะแบตน่าจะอยู่ได้แค่วันพรุ่งนี้ ขอบคุณครับ

noom_2516

Twisted Evil อยากทราบว่า GNET 523 เวลาชาร์ทแบตด้วยแท่น ทำไมของผมชาร์ททั้งคืน
ไฟที่แท่นยังเป็นสีแดงอยู่ ไม่ทราบว่าปกติชาร์ทก็ชัวโมงครับ และอยากถามว่าซิม 2 สามารถเติมเงินได้ไหม หรือเติมแบบออนไลน์ได้ไหมครับ แต่ลองเช็คหมายเลขต่าง ๆ ของซิม 2 ไม่สามารถใช้ได้ ผมซื้อมา 2 สัปดาห์แล้ว ใช้แล้วประทับใจมาก เนื่องจากเคยใช้รุ่น 708 อยู่ปีกว่า รบกวน PR GNET คนสวยช่วยตอบหน่อยครับ

ผ่านมา

อยากทราบว่ารุ่น G702 อีกนานมั้ยค่ะถึงจะเปิดตัว ดูในเว็บ Gnet สวยดี รออยู่ค่ะ Very Happy

idevil

อยากทราบว่า
- Gnet G523 ใช้ OS อะไรครับ
แล้วสามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้หรือปล่าว
และสามารถลงเกมส์เพิ่มได้หรือปล่าวครับ
แล้วลงใน แพทฟอร์มอะไรเพราะมันใช้ JAVA ไม่ได้

ขอบคุณครับ

osom

น๊อต ผู้เขียน:
มีลูกเล่นต่างกันตรงไหนหรอ เสียงยังแตกไหม

รุ่น G522 และ G523 ทั้งสองรุ่นนี้จะมีฟังก์ชั่นการใช้งานที่เหมือนกัน และในเรื่องของราคาก็เท่ากัน คือ 6990 บาท ซึ่ง G523 จะแตกต่างที่มีเสียงที่ทุ้ม นุ่ม และBody เป็นสีดำ สาเหตุที่นำ G523 เข้ามาจำหน่ายเพื่อเป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่จะให้ผู้บริโภคได้เลือกสรร รูปแบบการดีไซน์สไตล์Body ตามแต่ละคนที่ชอบในแบบที่แตกต่าง
PR Gnet

notto08

23 Feb 2009 22:17

อยากรู้วิธีตั้งช่อง TV คับ Rolling Eyes

ผู้มาเยือน

24 Mar 2009 10:07

หน้าจอผมมันชอบขึ้นสีขาวคล้ายหมอก สงซ่อมบอก3อาทิตย์
ไหนบอกอะไหล่ครบ ได้ใน24ชมไงคับ

อยากใช้เป็น MODEM

06 Apr 2009 01:00

อยากทราบราคาสายต่อ USB เพื่อใช้ต่อเป็น MODEM ถ้าต่อผ่าน DTAC กับ AIS แต่ละระบบได้ความเร็วเท่าไหร่ครับ

ผู้มาเยือน

04 May 2009 09:19

ผมต้องการมือถือรุ่นG-NET G523 อยู่พอดีราคาก็ถูกด้วย 2690 บาท ผมไม่ชอบโทรศัพท์แต่
อยากดูทีวีมากกว่าครับจาก เด็กยะลา Very Happy Very Happy Very Happy

be_boy

15 May 2009 15:46

ตอนนี้ใช้ G-net 523 อยู่ ตอนแรกเล่นเวปแคมได้ดีมาก แต่พอหลังๆจะใช้เวปแคมทำไมเล่นไม่ได้แล้วล่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะสายที่เสียบรึป่าวหรือตัวเครื่องเสีย กลัวถ้าซ่อมจะแพง ถ้ารู้วิธีก้อช่วยตอบมาที่เมล์ mayureethongnak357@hotmail.com ด้วยนะจะรอคำตอบ

เพิ่งใช้

22 Jun 2009 20:28

หน้าจอของผมแตก ทัชสกรีนไม่ได้ ส่งราคาแพงเป่าครับ อ้อ รุ่น g523

เอม

24 Jun 2009 19:56

ปัญหาคือการบันทึกรายชื่อลงในซิมการ์ดเป็นภาษาไม่สามารถบันทึกได้ 3-5 คำ แต่ถ้าเป็นภาษาอังกฤษสามารถกระทำได้ตรงเป็นเกิดจากโทรศัพท์หรือเกิดซิมการ์ดเองอยากรู้ และเห็นมีคนพูดว่า G-net มีปัญหาเรื่องโทรศัพท์กินไฟจริงไม

penguingame

02 Sep 2009 09:54

G net โหลดเพลง หรือ โหลดเกม ผ่านทางโทรศัพท์ไม่ได้หรอ??

เราจะโหลดเพลงอะ แล้วพอกดปุ๊บ แล้วจะได้ลิ้งเว็บส่งกลับมาทางโทรศัพท์ พอกดเข้าไป
มันบอก โทรศัพท์ไม่รองรับบริการนี้ เห้อ... มันโหลดไม่ได้หรอครับ เราจะโหลด mv อะ หรือถ้าโหลดได้ แต่ต้องลง โปรแกรมอะไร ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ เซงอ่ะ...

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
Gnet G523 - จีเน็ต

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ