www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

evildead

06 Oct 2008 06:32

ผมซื้อเครื่องw610i ที่งานมือถือ ตุลาที่ผ่านมา ที่บูธsony ericsson แล้วไม่มี void ติดหลังเครื่องแล้วจะรู้ได้ไงว่าได้รับการประกันจริงๆหรือเปล่า ใบเสร็จที่ออกเป็นของBlisstel
มีวิธีสามารถตรวจได้ไหมว่าได้รับการประกันแล้ว Question

Kinpoko

21 Oct 2008 02:57

*** ผมไม่กล้าฟันธงนะคับ แต่ขอให้คำแนะนำตามที่รู้มานะคับ

ผมขอแนะนำว่า ให้ทั่นกลับไปร้านที่ซื้อมานะคับ

แล้วขอให้เค้าติด Void มา โดยการใช้ใบเสร็จนั้นยืนยันการซื้อ

แต่จากประสบการณ์ของผม ทุกครั้งที่ซื้อมือถือจากร้าน Blisstel มันไม่เคยติด void ให้ผมเลย

มันบอกแค่ว่า ใช้ใบเสร็จก้อพอ

หรือผิดพลาดอย่างไร รอผู้รู้จิงมาตคอบอีกทีดีกว่าคับพ้ม

แถเส็ดก้อชิ่งเลย

alot of troble phone

10 Jan 2009 04:31

yes when you buy phone of sony ericson it will not has void behind the phone ok //I used only sony ericson phone Razz

คนสวยแห่งโซนี่

13 Mar 2009 15:05

ใช้ใบเสร็จที่เป็นใบกำกับภาษีค่ะ รับประกันแน่นอน

Santana T

02 Jul 2009 19:37

ใบกำกับภาษีแบบเต็มนะครับ ( ถ้าระบุ IMEI ลงไปได้ก็ยิ่งดี )

o[';']o

02 May 2012 20:30

http://synergy.synnex.co.th/checkWtybySN/checkWty.aspx
เลือก Other
ใส่อีมี่
ลองแล้ว เช็คประกันได้ครับ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
เรื่องประกัน sony ericsson

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ