www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

gigapu11

23 Feb 2009 01:37

โหลดไฟล์ .tsk มาอะค่ะ แล้วพอลองเปลี่ยน theme ดู สีของ start menu ด้านบน และเมนูด้านล่างเปลี่ยน แต่รูป wallpaper ไม่เปลี่ยน

ทำไมเป็นอย่างงั้นอะคะ แล้วทำยังไงให้ wallpaper เปลี่ยนตาม theme
มือใหม่ใช้มาสองอาทิตย์ ยังไม่คุ้นเคยอย่างแรง รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ไข่เจียวยัดไส้

23 Feb 2009 19:34

gigapu11 ผู้เขียน:
โหลดไฟล์ .tsk มาอะค่ะ แล้วพอลองเปลี่ยน theme ดู สีของ start menu ด้านบน และเมนูด้านล่างเปลี่ยน แต่รูป wallpaper ไม่เปลี่ยน

ทำไมเป็นอย่างงั้นอะคะ แล้วทำยังไงให้ wallpaper เปลี่ยนตาม theme
มือใหม่ใช้มาสองอาทิตย์ ยังไม่คุ้นเคยอย่างแรง รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

แปลกจัง @_@

ลองเข้าไปที่ Settings เปิดไอคอน Today
เลือก Theme ที่ต้องการ จากนั้นสังเกตดูด้านล่างหน่อยนึง
ตรงที่เป็นกล่องสี่เหลี่ยม (Checkbox) หน้าข้อความ Use this picture as the background
ถ้ามีเครื่องหมาย ถูก อยู่ในกล่องให้จิ้มไป 1 ที (เอาเครื่องหมาย ถูก ออก)
แล้วจิ้ม OK (มุมบนขวา) กลับออกมาดูหน้าจอทูเดย์อีกครั้งว่าภาพวอลล์เปเปอร์เปลี่ยนหรือไม่

ถ้ายังไม่เปลี่ยน ผมก็ งง ครับ

gigapu11

23 Feb 2009 19:56

ไข่เจียวยัดไส้ ผู้เขียน:
gigapu11 ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

แปลกจัง @_@

ลองเข้าไปที่ Settings เปิดไอคอน Today
เลือก Theme ที่ต้องการ จากนั้นสังเกตดูด้านล่างหน่อยนึง
ตรงที่เป็นกล่องสี่เหลี่ยม (Checkbox) หน้าข้อความ Use this picture as the background
ถ้ามีเครื่องหมาย ถูก อยู่ในกล่องให้จิ้มไป 1 ที (เอาเครื่องหมาย ถูก ออก)
แล้วจิ้ม OK (มุมบนขวา) กลับออกมาดูหน้าจอทูเดย์อีกครั้งว่าภาพวอลล์เปเปอร์เปลี่ยนหรือไม่

ถ้ายังไม่เปลี่ยน ผมก็ งง ครับ

ได้คำตอบแล้วค่ะ หลังจากงมมานาน
คือตรง tab Items เลือก activate TouchFLO ไว้ มันก้อเลยเปลี่ยนเฉพาะ menu bar บนและล่างค่ะ ส่วนตรงกลาง มันยังเปนของ TouchFLO ปกติ

พอลองเอา TouchFLO ออก แล้วเลือกให้เป็นหน้า WM ธรรมดา รูปภาพหน้าจอก้อเปลี่ยนด้วยค่ะ

ก้อเลยมีคำถามใหม่มาว่า ทำยังไงให้ภาพหน้าจอเปลี่ยน แต่ก้อยังคงใช้ TouchFLO ต่อไป
ไม่ทราบว่าทำได้มั๊ยคะ

ไข่เจียวยัดไส้

25 Feb 2009 03:43

ไม่น่าจะได้นะครับเพราะ TouchFLO เค้าทำออกมาเป็นโทนสีนั้นอยู่แล้ว

จะว่าไปแล้ว HTC ในตระกูลทัช ใช้ไปแล้วก็ลืมเรื่องภาพวอลล์เปเปอร์ไปเลย >< เพราะใช้แต่ TouchFLO

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
theme เปลี่ยน แต่ wallpaper ไม่เปลี่ยนตาม

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ