www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

superkiak

17 Apr 2009 22:37

ตอนนี้ผมกำลังรอคอย htc diamond 2 พอดูสเป็คแล้ว ตอนนี้ตัดสินใจไปแล้ว 90 เปอร์เซนต์ใครมีข้อมูลช่วยบอกหน่อยครับ เพื่อเป็นการช่วยในการตัดสินใจ
และจะขายเมื่อไร ราคาประมาณเท่าไร (ตัวแปรสำคัญ)
ขอบคุณครับ

superkiak

20 Apr 2009 14:46

จะมีผู้รู้และใจดีช่วยไขปัญหาให้ผมได้บ้างครับ
กำลังตัดสินใจอยู่ เนื่องจากมือถืออันที่ใช้อยู่กำลังหมดวาระแล้วครับ
ขอบคุณครับ

ไข่เจียวยัดไส้

22 Apr 2009 18:46

ไม่เกินเดือนเข้าไทยครับ

superkiak

23 Apr 2009 00:26

ประมาณราคาได้ไหมครับ แล้วจากสเปคมีความคิดเห็นว่าไงครับ
ขอบคุณครับ

23 Apr 2009 12:01

superkiak ผู้เขียน:
ประมาณราคาได้ไหมครับ แล้วจากสเปคมีความคิดเห็นว่าไงครับ
ขอบคุณครับ

จากที่เคยลอง Diamond กับ Touch Pro ตัวแรก บอกได้แค่ว่า ก็โอนะ Very Happy

ส่วนราคา ต้องรองานเปิดตัวสัปดาห์หน้าครับ

superkiak

23 Apr 2009 12:17

ขอบคุณมากมายเลยนะครับ ถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนเสียที สบายใจขึ้นเยอะ รอแต่ราคาอย่างเดียวว่าจะสู้ไหวไหม

24 Apr 2009 19:34

ขอบคุณมากมายเลยนะครับ ถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนเสียที สบายใจขึ้นเยอะ รอแต่ราคาอย่างเดียวว่าจะสู้ไหวไหม

ลอง TouchPro 2 มาแล้วนะ คาดว่าภายในก้คล้ายๆกับ Diamond 2 แหล่ะ

แถบซูมภาพ ใช้งานได้ดี ทำออกมาเพื่อเน้นดูภาพหรือไงไม่รู้ -*-

ที่ประหลาดใจก็คือเวลากด Start มันไม่มีเมนูลงมาเหมือน WM ทั่วไป
แต่มันเปิดเมนูในรูปแบบไอคอน สามารถเลื่อนดูได้ แล้วเพิ่ม/ลบไอคอนได้
ถ้าเอา Item - TouchFLO 3D ออก ก็จะกลับมาแสดงผลแบบ WM ทั่วไป

ขนาดตัวเครื่องใหญ่ น่าจะพอๆ กับ Touch HD แต่รู้สึกจะหนักกว่า HD

superkiak

25 Apr 2009 10:23

TouchPro 2 เห็นแล้วก็น้ำลายไหลเหมือนกัน แต่ถ้าจะสู้ราคาไม่ไหว สำหรับ diamond 2
ถ้าให้คะแนน เต็ม 10 อยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วราคายังไม่ออกมาใช่ไหมครับ
อดใจรอไม่ไหวแล้ว เพราะเครื่องเก่าเจ๊งอยู่ รอมาเกือบเดือนแล้ว เมื่อไรจะออกซะที
ขอบคุณมากๆครับ

27 Apr 2009 11:00

TouchPro 2 เห็นแล้วก็น้ำลายไหลเหมือนกัน แต่ถ้าจะสู้ราคาไม่ไหว สำหรับ diamond 2
ถ้าให้คะแนน เต็ม 10 อยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วราคายังไม่ออกมาใช่ไหมครับ
อดใจรอไม่ไหวแล้ว เพราะเครื่องเก่าเจ๊งอยู่ รอมาเกือบเดือนแล้ว เมื่อไรจะออกซะที
ขอบคุณมากๆครับ

วันอังคารนี้มีงานเปิดตัวครับ ต้นเดือนหน้าคงจะวางขาย

superkiak

27 Apr 2009 23:31

อดใจรอไม่ไหวแล้ว
อยู่ตจว.อีกด้วยไม่รู้เครื่องจะมาเมื่อไร
หวังว่าคงไมานานนะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

indexplus

27 Apr 2009 23:43

เอาเช็คช่วยชาติไปซื้อจะได้ส่วนลดมั้ย

28 Apr 2009 10:51

indexplus ผู้เขียน:
เอาเช็คช่วยชาติไปซื้อจะได้ส่วนลดมั้ย

HTC มีโปรเช็คช่วยชาติเหมือนกันนะ
เอาเช็คไปซื้อ HTC Touch รุ่นแรกอ่ะ ได้ในราคา 8,990 บาท
แต่ไม่แน่ใจว่าราคาปกติมันเท่าไรแล้ว

superkiak

29 Apr 2009 21:14

ราคาออกมาแล้ว 24,900 แพงไปหรือป่าวครับ แต่ก็น่าซื้อมาใช้ ไม่รู้วางขายเมื่อไร

30 Apr 2009 12:31

ราคาออกมาแล้ว 24,900 แพงไปหรือป่าวครับ แต่ก็น่าซื้อมาใช้ ไม่รู้วางขายเมื่อไร

ไม่แพงหรอกครับ ราคาเปิดตัวพอๆ กับ Diamond ตัวแรก Very Happy

superkiak

08 May 2009 22:35

สั่งซื้อ้รียบร้อยแล้วครับ รอของอยู่ ตื่นเต้นน่าดูเลย

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับ htc diamond 2

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ