www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

lonfaty

19 Apr 2009 11:07

ผมใช้ S901 อยู่ครับ ใส่รหัสเครื่องเอาไว้ตามปกติแล้วมันเกิดปัญหาครับ

ก่อนหน้านี้ ได้แบ๊กอัพเอาไว้ ด้วย SPB แบ๊กอัพจากนั้นฮาดรีเซ็ท
หลังจากนั้นก็ใส่รหัสอีกรอบ (เครื่องมันจะถามว่าจะสร้างรหัสหรือเปล่า ตรงนั้นหละครับ)
ก็ยังไม่มีัปัญหาอะไร

พอกดไฟล์ ที่โปรแกรมได้แบ๊กอัพเอาไว้ เครื่องก็รีเซ็ทตัวเองตามปกติ
แต่พอเปิดเครื่องขึ้นมามันกลับแจ้งว่ารหัสผ่านผิด
เวลาเปิดเครื่องทุกครั้งมันจะขึ้นหน้า Owner ให้ใส่รหัสตลอดครับ

ผมลองใส่ทั้งรหัสใหม่ก่อนแบ๊กอัพ และ รหัสเก่าตอนแบ๊กอัพไว้ (มันอันเดียวกัน)
มันก็ยังแจ้งว่ารหัสผิด

พยายามใส่หลายๆครั้งจนกระทั่งเครื่อง หน่วงเวลาในการใ่ส่แต่ละครั้ง

จาก 16 วินาที เป็น 32 วิ จนกระทั่งตอนนี้ต้อง รอ 9 ชั่วโมงแล้วครับ
รบกวนผู้รู้บอกวิธีแก้ไขด้วยนะครับ

PM มาก็ได้นะครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

** ถ้านำไปแก้ ที่ศูนย์จะใช้เวลาประมาณกี่วันหรือครับ **

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ทำยังไดีครับ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ