www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

candygirl970

24 Apr 2009 01:55

ใช้มือถือ LG kp500 ค่ะ
พยายามทำตามขั้นตอนในหนังสือคู่มือ แต่ยังไงก็ยังไม่ทราบวิธีเอารูปจากมือถือลงโน้ตบุ้คอยู่ดี
ติดตั้ง LG pc suite แล้วนะคะ connect แล้ว แต่ทำต่อไปไม่เปน
รบกวนพี่ๆช่วยหน่อยนะคะ ถือว่าสงสาร อยากเอารูปลงมากเลย -__-"

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยเหลือนะคะ Laughing

kalatasaline

24 Apr 2009 18:46

แค่เอารูปลงเครื่องไม่ต้องใช้ pc suite ก็ได้ครับ
ก่อนอื่นเปลี่ยนโหมดก่อนนนะครับ
การตั้งค่า>>ตั้งค่าโทรศัพท์>>การเชื่อมต่อ>>โหมดการเชื่อมต่อ>>ที่เก็บข้อมูล
แล้วก็เอาเครื่องเสียบกับคอมมันก็จะมีไดร์ฟอีกเด้งขึ้นมาใน My computer แล้วครับ
เหมือนเสียบแฟลซไดร์ฟอะครับ

ปล.ไดร์ฟที่เด้งจะเปลี่ยนเมมการ์ด ถ้าภาพอยู่ที่เครื่องจะมองไม่เห็นครับ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ลงรูปไม่เป็นค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ พี่ๆสุดหล่อทั้งหลาย

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ