www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

superkiak

09 May 2009 15:00

ตอนนี้ผมใช้ O2 Atom อยู่มีปัญหา Sync กับ Pc ไม่ได้
ซึ่งก่อนหน้านี้สามารถเชื่อมต่อได้

เริ่มแรกใช้ windows xp อยู่ เชื่อมต่อโดยไม่มีปัญหา
ต่อมาใช้ Vista ครั้งแรกเชื่อมต่อได้ มาระยะหลังไม่สามารถเชื่อมต่อได้เลย และในPPC มันขึ้นว่า
Unable to obtain a server assigned IP address.
Try again later or enter an IP address in network setting.

ผมจะทำอย่างไรดี แล้วถ้าไม่สามารถเชื่อมต่อได้ จะเอาข้อมูลออกมาจากเครื่องได้อย่างไร
เพราะจะนำข้อมูลไปใส่เครื่องใหม่
ผู้รู้ขั้นเทพ ช่วยหน่อยนะครับ

microcontrol

31 May 2009 14:45

superkiak ผู้เขียน:
ตอนนี้ผมใช้ O2 Atom อยู่มีปัญหา Sync กับ Pc ไม่ได้
ซึ่งก่อนหน้านี้สามารถเชื่อมต่อได้

เริ่มแรกใช้ windows xp อยู่ เชื่อมต่อโดยไม่มีปัญหา
ต่อมาใช้ Vista ครั้งแรกเชื่อมต่อได้ มาระยะหลังไม่สามารถเชื่อมต่อได้เลย และในPPC มันขึ้นว่า
Unable to obtain a server assigned IP address.
Try again later or enter an IP address in network setting.

ผมจะทำอย่างไรดี แล้วถ้าไม่สามารถเชื่อมต่อได้ จะเอาข้อมูลออกมาจากเครื่องได้อย่างไร
เพราะจะนำข้อมูลไปใส่เครื่องใหม่
ผู้รู้ขั้นเทพ ช่วยหน่อยนะครับ

ถ้าใช้ Windows Vista ต้องโหลดโปรมแกรมอื่นมาใช้แทน Active Sync ครับผม
โปรแกรมที่ต้องใช้ชื่อว่า Windows Mobile Center
โหลดได้ฟรีครับ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ช่วยด้วยครับ Sync PPC กับ Pc ไม่ได้

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ