www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

MrPhone

14 May 2009 19:47

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G301 - จีเนท
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g301.htm

Siamphoneuser

14 May 2009 20:39

ว้าว วิญญาณวอคแมนเข้าสิง คริๆ Laughing

Hinokami Akira

15 May 2009 14:23

ดูรูปทรงแล้วเหมือนจะพาไปลุยป่าขึนเขาลงห้วยได้แฮะ

ผู้มาเยือน

15 May 2009 15:16

2 คนข้างบนครับ

ขอถามหน่อยว่า ตอบกระทู้ติดๆๆ กันหลายกระทู้เนี่ย

ได้อะไรเป็นรางวัลครับ?

ตอบแล้วไม่เห็นจะได้อะไรขึ้นมา ไร้สาระทั้งคู่ เบื่อ!!!

แทนที่จะเข้ามาได้อ่านอะไรที่เป็นข้อมูลจากคนใช้จริงๆ บ้าง

กลับต้องมาเจอพวกปลวกปั๊มกระทู้

ผมไม่ได้เคืองที่คุณมาแสดงความคิดเห็นนะ

แต่เคืองตรงที่ ความคิดเห็นคุณมันเหมือนกันไปหมดทุกกระทู้

ผมเชื่อว่าคนอื่นๆ ก็ดูออกครับ ว่ารุ่นไหนคล้ายรุ่นอะไร

ไม่จำเป็นต้องมาโชว์ห่วย

เอาเป็นว่าเคยใช้แล้วเป็นอย่างไร มาบอกกันดีกว่า

เจอคนกากอีกละ

15 May 2009 15:33

Anonymous ผู้เขียน:

ขอถามหน่อยว่า ตอบกระทู้ติดๆๆ กันหลายกระทู้เนี่ย

ตอบแล้วไม่เห็นจะได้อะไรขึ้นมา ไร้สาระทั้งคู่ เบื่อ!!!

แทนที่จะเข้ามาได้อ่านอะไรที่เป็นข้อมูลจากคนใช้จริงๆ บ้าง

กลับต้องมาเจอพวกปลวกปั๊มกระทู้

ผมไม่ได้เคืองที่คุณมาแสดงความคิดเห็นนะ

แต่เคืองตรงที่ ความคิดเห็นคุณมันเหมือนกันไปหมดทุกกระทู้

ผมเชื่อว่าคนอื่นๆ ก็ดูออกครับ ว่ารุ่นไหนคล้ายรุ่นอะไร

เอาเป็นว่าเคยใช้แล้วเป็นอย่างไร มาบอกกันดีกว่า

นี่ก็อะไรเนีย พวกเค้ามาแสดงความคิดเห็น แล้วมันไปหนักหัวป้อมุงตรงไหนครับเนีย อยู่ๆไปว่าพวกเค้า มีสมองคิดเปล่าไอ้ควายไทย

Anycall110

20 May 2009 21:21

สวยดีอ่า

ถึงแม้จาก้อปก้อเหอะ

งง

17 Jun 2009 14:42

เจ้าของข้อความนี่ควรทำใจให้สบาย ๆ จะดีกว่านะ อย่าเกรียนบ่อย

บัวลอย เปน PR

28 Jun 2009 10:58

ซื้อมาใช้ได้ 2 เดือนแล้วครับ พอดีตอนก่อนใช้เครื่องเคียวเซร่าของฮัท(แต่ผมใส่ซิมแคทนะ) เครื่องดันเกิดปัญหาไมค์เสีย โทรไปหาใครไม่ได้เลย(เค้าไม่ได้ยินเสียงผม)....

ผมก้อเลยไปเดินเลือกซื้อมือถือที่ใส่กับซิม CDMA ได้ พอดีคนขายแนะนำรุ่นนี้มา เค้าว่าราคาถูกแถมคุณภาพก้อโอเค...ผมก้อใจง่ายซื้อไปเลย พอลองใช้แล้วมันเป็ยอย่างนี้นะครับ

1. เสียงเรียกเข้าตั้งเป็นโพลีโฟนิกหรือ mp3 ก้อได้ แต่ผมลองตั้งให้เพลง mp3 เป็นเสียงเรียกเข้าของกลุ่ม พอโทรเข้า ปรากฏว่าเครื่องดับ....ทำยังไงก็ไม่หาย ผมก้อเลยใช้วิธีตั้งเพลงจากphonebook เลย ที่นี้ได้ผลครับ โทรเข้าเป็นเสียงเพลงที่เราต้องการและเครื่องก้อไม่ดับ แต่ว่าเล่นเอาเมื่อยไปเลย ต้องตั้งเพลงให้กับทุกๆคนใน phonebook
2. เสียงเรียกเข้ากะเสียงเพลง mp3 ชัดดีนะ เสียงก้อใสดี อันนี้ชอบๆๆๆ
3. เวลาเปิด phonebook เพื่อค้นหารายชื่อจะโทรออก (ระบบเค้าง่ายดีนะผมว่า เวลาเลือกจะค้นหารายชื่อจากกลุ่มไหน ก้อแค่เลื่อนไปทางซ้าย-ขวา ก้อสามารถค้นหารายชื่อได้ง่ายๆ) แต่ปัญหาก้อคือว่า ในบางทีที่ผมเลือกชื่อคนก่อนแล้วค่อยเลือกกลุ่ม เลื่อนไปเลื่อนมา บางทีเครื่องก้อดับไปซะงั้น
4. หลังๆมาบางทีโทรไปหาใครๆ ชอบมีคนบอกว่า เสียงมันขาดๆหายๆไปเป็นช่วงๆ(เหมือนเวลาใช้ pct อ่ะคับ) งงไม่รุ้ว่าทำไมถึงเป็นยังงี้
5. ผมว่าเครื่องมันอืดๆหน่อยนะ เวลาจะโทรแต่ละที เครื่องจาอืดนิดนึง แต่ยิ่งเป็นช่วงที่เราจะต้องรีบโทรซ้ำๆติดๆกันเพราะว่า "เครือข่ายปลายทางยังไม่ว่างในขณะนี้" เครื่องจะอืดกว่าเดิมมากกกกกกกก (อันนี้เซงระบบแล้วยังต้องมาเซงเครื่องอีก)
6. วัสดุที่ใช้ทำตัวเครื่อง(ตรงส่วนสีส้มๆอ่ะ) โค-ตะ-ระ อ่อนแอมากกกกกก ทำตกกับพื้นเตี้ยๆ เป็นรอยซะน่ากลัว

สรุปสุดท้ายถึงมีปัญหาบ้าง แต่ผมว่าก้อพอรับได้กับราคานะ

และเจ้าเครื่องนี้ก้อเพิ่งไปจากผมเมื่อวาน....ลืมไว้บนแท๊กซี่ (นั่งไปทำงานที่โรงงานไส้กรอกแถวๆตลาดท่าอิฐอ่ะคับ....)

T_T เซงจิงๆ เดี๋ยวก้อกะว่าจาไปซื้อเครื่องของ Cat มาใช้เลยดีกว่า

tony53

13 Oct 2009 20:36

เป็นเครื่องที่ดีครับเหมาะสมกับราคา เสียงเรียกเข้าเป็นmp3 ได้ ราคา 1750 บาท แต่ตอนนี้มีบางศูนย์ลดราคาพิเศษซื้อสองเครื่อง 1990 บาท แบททนดี โดยรวมดีมากครับ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
Gnet G301 - จีเนท

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ