www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

pallina

15 Jun 2009 12:29

ขอแสดงความผิดหวังกับมือถือโซนี่ อิริคสัน รุ่นนี้มากๆค่ะ ตั้งแต่เป็นวัยรุ่นจนโตมาใช้มือถือมาก็หลายเครื่องหลากยี่ห้อ ไม่เคยมีปัญหาเท่านี้มาก่อนเลย เป็นการตัดสินใจใช้ยี่ห้อโซนี่ อิริคสันครั้งแรก เพราะอยากลองเปลี่ยนดูบ้าง ต้องบอกว่าเป็นการตัดสินใจที่ผิดพลาดจริงๆ ซื้อมา1เดือนกับอีก 10วัน พังไปแล้วสามอย่างไม่ซ้ำกัน ครั้งแรกวันแรกเลย ชาร์ตแบต 12 ชม.พอวันรุ่งขึ้นใช้ไปแป๊บเดียว ไม่ได้ฟังเพลงอะไรด้วย แบตเหลือครึ่งนึง เลยเอาแบตไปเปลี่ยนที่ร้าน เค้าก็เปลี่ยนให้ เอากลับมาใช้ตามปกติ ผ่านไปอีกประมาณ 2 อาทิตย์กว่า อยู่ดีๆหน้าจอตรงฝาพับก็ใช้ไม่ได้ ไม่ขึ้นอะไรเลย ก็เอาไปเข้าศูนย์แล้วถามเค้าว่าเกิดจากอะไรเค้าก็บอกว่าอยู่ที่การใช้งาน ในใจก็คิด อะไรกัน ซื้อมาได้แค่ 2 อาทิตย์กว่าเอง ใช้งานก็ปกติ เป็นคนทำงานออฟฟิศค่ะ เข้างาน 9 โมง เลิกงาน 5 โมง ระหว่างวันก็วางไว้เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรโลดโผนกับมัน คนโทรเข้าก็ไม่มาก แต่ก็คิดว่าเทคโนโลยีก็ต้องมีผิดพลาดบ้าง เข้าศูนย์ไป 2 วันเอากลับมาใช้ตามปกติ ผ่านไปอีกไม่ถึง 1 อาทิตย์ ฟังเพลงmp3อยู่ดีๆ ก็เสียงขาดๆหายๆค่ะ ก็พยายามดูว่าเราไปโดนอะไรรึป่าว ก็ไม่มีนะ ปุ่มกดก็ล็อกอยู่ ก็จับที่หูฟังดูนึกว่าหลุดก็ไม่หลุดก็ปกติดี ซักพัก เสียงก็กลับมาปกติ ผ่านไปซัก 2-3 นาที ก็ขาดๆหายๆอีก ก็ไปจับหูฟัง คราวนี้รู้เลยว่าเป็นที่หูฟัง มันไม่ได้หลวมอะไรนะคะ แต่พอโดนมันนิดนึงเสียงมันก็ขาดหายไปเลย คงไม่เอาไปซ่อมแล้วค่ะ เหนื่อยแล้ว เสียเงินเสียเวลาเสียความรู้สึกด้วย ยี่ห้อก็ไม่ใช่กะโหลกกะลา แต่มีแต่ปัญหา อยากให้ผู้เกี่ยวข้องรับรู้ไว้ ใช้มาแล้วหลายยี่ห้อ โนเกีย ซัมซุง ไอโมบาย โมโตโรล่า ฮัทช์ ซีเมน ไม่เคยมีอันไหนมีปัญหาเท่านี้ แล้วนี่เพิ่งซื้อมาด้วย ก่อนตัดสินใจเพื่อนเตือนแล้วว่าจะดีเหรอ แต่ชอบรูปลักษณ์มันและอยากลองของใหม่ดู รู้สึกเสียดายน่าจะเชื่อเพื่อนตั้งแต่แรก

migkoyan1860

18 Jun 2009 11:30

อืม.... จริงๆ แล้วบางครั้งนั้นการผลิตรถยนต์ก็จะมีคันที่แย่ๆ ออกมาจากการผลิตเหมือนกันนะครับ อันนี้ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่โชคร้ายสำหรับผู้ที่ซื้อ ผมว่าทุกค่ายมือถือนั้นก็มีหลุดมาบ้างแหละครับ ไม่ใช่แค่ Sony Ericsson หลอกครับ ผมใช้มา 3 เครื่องแล้วยังอยู่ดีมีสุขใช้ได้ทั้งหมด เครื่องล่าสุดที่ผมใช้คือ SE Xperia X1 เครื่องก่อนหน้านั้นก็เป็น W980, W580 ผมว่าลองเปลี่ยนเครื่องเลยก็ดีเหมือกันนะครับ รับรองไม่ผิดหวังสำหรับ SE หากชอบการฟังเพลง แต่คุณโชคร้ายในครั้งแรกที่ซื้อ ผมก็เสียใจด้วยจริงๆ ที่ได้เครื่องแย่ๆมา

elegantlabs

27 Jul 2009 23:09

Sad ผมก็เป็นครับ
จอดับ...เครื่องเอ๋อ..งงมาก

ใช้ไม่ถึงเดือน

ส่งเข้าศุนย์ที่ฟิวเจอร์รังสิต

1สัปดาห์แล้วครับ

คิดถึงมันจังเลย...
Sad

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ผิดหวังกับมือถือ sony ericsson รุ่น w380i มากๆค่ะ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ