www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

yootty

27 Jun 2009 20:45

พอดีเครื่องที่ใช้งานถูกขโมยน่ะครับ ตอนนี้เลยต้องการจะล็อกอีมี่เครื่อง เราต้องทำยังไงโทรไปแจ้งใครได้ (ตอนนี้รู้แล้วว่าเครื่องอยู่ใหนแต่เค้าไม่ยอมคืน) ต้องการจะล็อกเครื่องไม่ต้องให้ใช้งานเลยน่ะครับ

tony_jiw

28 Jun 2009 17:12

ไปแจ้งความครับ แล้วนำสำเนาใบแจ้งความ+บัตรประชาชน ไปที่ศูนย์ไอโมบายทุกสาขา

yootty

29 Jun 2009 01:01

ขอบคุณครับ วันนี้จัดไปเรียบร้อยแล้วครับ

ฝันที่หายไป

27 Dec 2009 20:45

แล้วมันล็อกได้หรือเปล่าครับ..ขอผมก็อยากจะล็อกเหมือนกัน

rasbighead

25 Jan 2010 21:54

yootty ผู้เขียน:
พอดีเครื่องที่ใช้งานถูกขโมยน่ะครับ ตอนนี้เลยต้องการจะล็อกอีมี่เครื่อง เราต้องทำยังไงโทรไปแจ้งใครได้ (ตอนนี้รู้แล้วว่าเครื่องอยู่ใหนแต่เค้าไม่ยอมคืน) ต้องการจะล็อกเครื่องไม่ต้องให้ใช้งานเลยน่ะครับ

ถ้ารู้ว่าใครเอาไปก็แจ้งความเลยซิครับ

hs7etd

09 Jun 2010 12:21

ตามที่เคยบอกคือไปล๊อคหมายเลขเครื่อง(EMI)ดังนั้นทุกคนต้องรู้หมายเลขข้างกล่องหรือกด
*#06#เครื่องจะบอกหมายเลขให้ ซึ่งถ้าเป็นสมัยก่อนต้องนำเครื่องไปปลดล๊อคที่ศูนย์เท่านั้น แต่เดี่ยวนี้ทำได้ในร้านทั้วไป(สมัยก่อนจะได้เครื่องคืนควรจะทำแบบเดิม)

omike009

15 Oct 2010 22:36

มันล็อคไม่ได้หลอกคับ เดี๋ยวมันก็เอาไปลงโปรแกรมใหม่แล้วนะ
--อีมี่ ในโทรศัพท์ ลบแล้วเขียนใหม่ แบบเดียวแค่นั้นแหละ
---------------ช่าง ไอโมบาย---------------------

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
เครื่องหายอยากล็อก อีมี่เครื่องต้องทำไงครับ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ