www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

xcrozx

20 Sep 2009 19:42

SATIO Symbian S60V5 เหมือน N97

ไม่ทราบว่าสามารถลง program ของN97 ได้ไหมครับ เพราะเห็นเป็นตัว os เดียวกันเปะ
บางคนก็บอกว่าได้ บางคนก้บอกว่าไม่ได้ เลยงงครับ
รบกวนชี้ความกระจ่างให้หน่อยครับ

sakurasong

19 Nov 2009 11:45

ลงได้เหมือนกันเลยครับ

yotkacha

21 Nov 2009 15:51

เรียนถามผู้รู้
เพิ่งใช้ satio และ ซิมเบียน ไม่คุ้นเลย และใช้ยาก แต่ซื้อเพราะต้องการใช้กล้อง เดิมใช้ไอโฟน โหลดง่ายกว่ามาก สงสัยเรื่องการโหลดโปรแกรมต่างๆ บางเว็บ เช่น sonyericsson entertainment ให้โหลด Flash แต่เข้าไปแล้วโหลดจากลิ๊งค์ไม่ได้ ไปหาที่อื่นโหลดก็ช้ามาก และไม่สำเร็จ รวมทั้งไม่มั่นใจด้วยว่าโหลดจากที่ใดได้บ้าง จะเข้ากับซิมเบียน satio ได้หรือเปล่า บางโปรแกรมก็ติด zip ต้องหาที่โหลด handyzip อีก ยังหาไม่ได้ โหลดช้า หรือค้าง เข้าใจว่าต้องโหลดจากพีซี แต่จะมา install ใน satio ยังไง ผ่าน sony pc suit หรืออย่างอื่น รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
yot

sakurasong

21 Nov 2009 16:54

ลองไปหาโปรแกรมและวิธีทำใน http://www.nokiagang.com/ ดูครับ

ใช้ตัวเดียวกับ 5800 N97 N97mini X6 ใช้แทนกันได้เกือบๆจะ100%ครับ
บางโปรแกรมอาจจะมี Bug กับ Satio บ้างนิดหน่อย ต้องรอ Fw ออกมาแก้

Symbian ลงโปรแกรมจะยากก็ตรงต้องขอใบอนุญาตโปรแกรมแหละครับ
ถ้าใช้ไปเรื่อยๆก็ชินครับ

ปล. ควรจะปิดเครื่องทุกวันหรือ3วันครั้งก็ได้นะครับ เพื่อเป็นการเคลียร์แรมในเครื่อง เหมือนในคอมแหละครับ

yotkacha

22 Nov 2009 10:52

ขอบคุณครับ
จะลองดูครับ
yot

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
SE SATIO

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ