www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

beerkung797

26 Oct 2009 23:32

1. แบตใช้ได้กี่วันกันครับ ของผมวันเดียวก็หมดแล้ว แล้วบางทีตอนชาร์ต ๆ อยู่มันก็ขึ้นว่า สายชาร์ตไม่แน่น เปลี่ยนเครื่องชาร์ตแล้วก็เหมือนเดิม พอปล่อยทิ้งไว้ซักพัก แบตมันก็ขึ้นเต็ม

2. ปุ่มลัดตั้งค่าไว้แล้วมันไม่จำครับ กดด้านซ้ายผมตั้งไว้ให้เป็นอัลบัมรูป แต่พอปิดแล้วเปิดเครื่องใหม่มันก็กลับไปเป็นเหมือนเดิมตลอด คือกลายไปเป็นเมนูลัดเหมือนเดิม ลองย้ายมาเป็นกดลง ก็เป็นเหมือนเดิมตลอด

3. สัญลักษณ์ด้านบนเป็นรูป ซิมกราดสีเหลืองเขียนว่า RM แล้วมีตัว c เล็กๆ ด้านล่างนี่มันคืออะไรครับใช่ โรมมิ่งป่าว แล้วมันใช้ทำอะไรครับ

4. กล้องระดับ 2 มันซูมไม่ได้ครับ คือจะซูมได้ 8 ระดับ กดซูม 1 ครั้ง จะเป็นระดับ 2 แต่มันไม่ซูมครับขนาดจะเท่ากับระดับปกติ กดอีกที จะข้ามไปเป็นระดับ 3 ซึ่งซูมใกล้กว่าระดับปกติมากครับ

ปล. ใช้ซิม happy กับ hutch ครับ ใช้ i-mobile มาหลายรุ่นมาก แต่ไม่เคยเจอปัญหาข้างต้นครับ

technic02

11 Nov 2010 11:59

อาการนี้อยู่ที่แผงวงจรชำรุดครับไม่ใช่อยู่ที่ตัวชาร์จ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ถามคนใช้ 638cg หน่อยครับ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ