www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

InYoung

07 Feb 2010 07:27

เราต่อเน็ตจากฮีโร่ ไม่ได้อ่ะ ติดตั้งโปรแกรม HTC Sync เวอร์ชั่น 2 แล้วน่ะ เราก็ลองหาวิธีในนี้ดูแล้วก็เจอ เราก็ได้วิธีนี้มา '' ติดตั้งโปรแกรม HTC Sync เวอร์ชั่น 2 ก่อนครับ หลังจากนั้นให้ต่อสาย USB เข้ากับเครื่องและคอมพ์
เมื่อไอค่อนโปรแกรม HTC Sync ขึ้นสีเขียว(ถ้ายังไม่ขึ้นให้กดเลือกเชื่อมต่อที่ตัวเครื่องก่อน)
ที่ตัวเครื่องเข้าไปที่ Settings > Wireless controls เลื่อนขึ้น จะเจอ Mobile network sharing ให้แตะเลือกครับ แค่นี้ก็เล่นเน็ตได้แล้วครับ ''

เราก้ทำตามที่เค้าบอก แต่พอเรากด Mobile network sharing HTC Sync สีเขียวมันก็กลายเปนสี เทา...!! บนหน้าจอโทรศัพ มันก็ขึ่น USB stroage and HTC Sync are off .....

หมายความว่าไง?? งงมาก ใครเคยเจอช่วยหน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ Smile

Un..Un

08 Feb 2010 13:03

ก็ถูกต้องแล้วนี่ครับ เวลาใช้ mobile sharing มันจะปิด htc sync กับ usb storage ครับ

จริงๆแล้ว ไม่ต้องกด sync ก็ได้นะครับ
ผมทำแค่นี้ก็ได้แล้วครับ (แต่ยังไงก็ต้องลงตัวโปรแกรม HTC Sync ก่อนนะครับ)
1. เปิด EDGE/GPRS ใน Hero ให้ติดก่อน (ให้มันขึ้นตัว E หรือ G)
2. เสียบสาย usb
3. กด mobile network sharing
แค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ทำไมเราต่อเน็ตจาก Hero ไม่ได้?

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ