www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

tomatoss

13 Feb 2010 08:14

W508 ดับบ่อยมากเวลาเปิดฝา+ปิดฝา ตั้งแต่ซื้อเลยตอนแรกไม่ค่อยเป็น
ตอนนี้เดือน7แล้ว เป็นถี่เลยแทบทุกวัน เข้าศูนย์หายขาดป่าว
เคยได้ยินว่าฝาพับมักจะซ่อมไม่หาย แต่ก็ยังอยากให้ซ่อมมากกว่าเป็นแบบนี้นะคับ Confused

tomatoss

19 Mar 2010 13:29

tomatoss ผู้เขียน:
W508 ดับบ่อยมากเวลาเปิดฝา+ปิดฝา ตั้งแต่ซื้อเลยตอนแรกไม่ค่อยเป็น
ตอนนี้เดือน7แล้ว เป็นถี่เลยแทบทุกวัน เข้าศูนย์หายขาดป่าว
เคยได้ยินว่าฝาพับมักจะซ่อมไม่หาย แต่ก็ยังอยากให้ซ่อมมากกว่าเป็นแบบนี้นะคับ Confused

ไปซ่อมมาแล้วดีขึ้นเยอะเลยคับ แต่ก็ยังมีเป็นอยู่บ้าง
เซ็งที่สุดคือของแถมอะคับ gesture control มันเปิดเองตลอดเวลาปิดไม่ได้(ระบบที่ลูบผ่านฝาแล้วมันจะหยุดสั่นอะคับ)ก่อนส่งซ่อมไม่เป็นอาการนี้นะครับ มีของแถมอะแต่ไม่อยากได้ Exclamation Exclamation

satoo

07 Jun 2010 21:30

เป็นเหมือนกัน แรกๆ อ่ะ
ถ้าตกหรือถูกกระทบกับอะไรแรงๆ หน่อย มันจะดับเอง
คิดว่า น่าจะเป็นระบบป้องกันเครื่องมั้ง ^^

MacAndroid

25 Jul 2010 08:09

ส่งซ่อมได้ครับ ลองแล้ว ซ่อมแล้วไม่เป็นแล้ว

mr.child

06 Jun 2011 21:47

เป็นเหมือนกันค่ะ อยากซ่อใเหมือนกันแต่ถ้าหมดประกันแล้วมีใครรู้บ้างว่าค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่คะ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
W508 ดับบ่อยมากเวลาเปิดฝา+ปิดฝา

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ