www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

yong_nathan

02 Apr 2010 10:57

เพื่อนๆๆคนไหนที่ใช้ vivaz แล้วมีไรเด็ดๆๆ มาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ เพราะผมก็เล่นยังไม่เก่งเลยยยย

soserious

05 Apr 2010 14:39

ผมก็ใช้ Vivaz สีดำ เงางาม สวยมากกกกก

แต่ยอมรับเลยว่า หูฟังที่แถมมา ห่วยมากกกก
ตอนนี้กำลังมองหาหูฟังดีดีอ่ะครับ

แต่หายากพอสมควร มีไม่กี่รุ่น แถมต้องสั่งผ่านเนต เพราะบ้านผมอยู่หาดใหญ่ มีแบบเดียว เป็นหูฟังแบบ mp3 ไม่มี สมอลทอก ไอ้แบบที่มี สมอลทอกก็ไม่มี จุกยางอีก เห่อๆๆๆ

แต่เท่าที่ใช้ ก็ดูดีมากครับ ดูไฮโซดี เอิ๊กๆๆๆๆ

spec13

06 Apr 2010 21:20

ใช้อยู่ค่ะ วันนี้เผลอทำหล่นไปทีนึงด้วยแหละค่ะ
แต่ไม่เป็นอะไรรอดไป อิอิ

แต่มีปัญหาเรื่องสายซ้อนมากกว่า มันดังจนคู่สนทนาได้ยินเลยอ่ะ
มีวิธีเอาออกไหมเนี่ยะ ^^

Kui Vince

09 Apr 2010 14:57

ใช้เหมือนกันคับ แต่สีเงิน ครับ
อยากหา Application มาลงแต่ไม่ค่อยรู้เรื่อง
Symbian เลย หาที่ไหนดีครับ แนะนำด้วยน่ะ
ครับ

soserious

13 Apr 2010 05:09

ลองเข้าไปดูที่เวป seclub น่ะครับ มีเยอะเลย ลองเสิชในกูเกิลดู มีเวปนี้อยู่ แหล่งรวมมากมายอิอิ

ผมก็ใช้อยู่ครับรุ่นนี้ ขอบอกว่าไม่มีปัญหาเลยตั้งแต่ซื้อมาไม่ผิดหวังจริงๆ

มีอย่างเดียวคือ จับได้ไม่เต็มไม้เต็มมือเท่านั้นเพราะมันเล็กและเงางามมาก กลัว มันจะแตกคามือ กับกลัวมันจะ เป็นลอยมือเพราะความเงา

แต่ไฮโซ มากมาย เอิ๊กๆๆๆๆ ชอบๆ

ploysiwon

22 Apr 2010 13:48

ใช้ดีค๊า
ตั้งกะซื้อมายังไม่มีปัญหาไรเลยนะ
แต่ก้มีไอ้นั่นแหละ
หูฟังห่วยมากจิงๆ
กดรับก้ไม่ได้

gettymaru

03 May 2010 20:34

ploysiwon ผู้เขียน:
ใช้ดีค๊า
ตั้งกะซื้อมายังไม่มีปัญหาไรเลยนะ
แต่ก้มีไอ้นั่นแหละ
หูฟังห่วยมากจิงๆ
กดรับก้ไม่ได้

+1 Wink

kim2410

28 May 2010 12:00

เราใช้แล้ว ดีนะชอบๆ กล้องชัดดีเพราะกะซื้อมาใช้แทนกล้อง compact กับกล้องถ่าย vdo
เรื่องหูฟัง ยังไม่ได้ลองใช้แต่เราไม่ซีเรียสหรอกถ้าห่วยเพราะไม่ค่อยได้ใช้อยู่แล้ว

ว่าจะรบกวนเพื่อนๆ ที่ซื้อ vivaz หน่อย คือเราเผลอลบเกม Rally master 3D ไปอ่ะ แล้วไปโหลดมาใหม่จากเว็บ SE มันก็เล่นไม่ได้เพราะคนละเวอร์ชั่นกัน ถ้าใครพอจะสามารถก๊อปตัว intall จาก mem card ที่มากับเครื่องได้ ช่วยสงเคราะห์หน่อยนะเจ้าคะ Crying or Very sad

micck_t

24 Aug 2010 07:19

โหลดthemeกันที่ไหนหรือคะ

เราไปโหลดจากเวบนึง แล้วพอจะลงในเครื่อง
เครื่องกลับแจ้งว่าโปรแกรมไม่ปลอดภัยอ่า เลยไม่กล้าลงเลย

แต่vivazสุดยอดเเล้วล่ะ ชอบมากๆ

gettymaru

01 Sep 2010 14:43

micck_t ผู้เขียน:
โหลดthemeกันที่ไหนหรือคะ

เราไปโหลดจากเวบนึง แล้วพอจะลงในเครื่อง
เครื่องกลับแจ้งว่าโปรแกรมไม่ปลอดภัยอ่า เลยไม่กล้าลงเลย

แต่vivazสุดยอดเเล้วล่ะ ชอบมากๆ

บางทีมันก็แจ้งแบบนั้นแหละครับ แต่เท่าที่ลงมาก็ไม่เคยมีปัญหาทำให้เครื่องเป็นอะไร แค่อาจจะเป็นแอ็พที่ได้ผ่านการรับรอง เหมือนอาหารไม่มี อ.ย. อะไรประมาณนั้น แต่กล้วยแขกหน้าปากซอยก็ยังทานกันได้ไม่ตายซักคน แต่ก็ไม่มีอ.ย. เหมือนกัน

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
เพื่อนๆๆสมาชิก SONY ERICSSON ครับ มีใครใช้ VIVAZ มั่งครับ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ