www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

spec13

06 Apr 2010 15:01

ขอถามหน่อยค่ะ พอดีพึ่งซื้อ VIVAZ มาใช้ค่ะ
พอเอามาใช้สักพัก พบว่าเวลาคุยสายอยู่อ่ะค่ะ
ถ้ามีสายซ้อนมันก้อจะมีเสียงซ้อนดังอ่ะค่ะ
แถมคู่สนทนาเรา ยังได้ยินมันอีกค่ะ
มันมีวิธีเอาเสียงสายซ้อนออกไหมค่ะ

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยสิค้าาา

soserious

13 Apr 2010 05:11

ไม่มีวิธีเอาเสียงสายซ้อนออกหรอกครับ

นอกจากจะปิด สายเรียกซ้อนไปเลยคือ ไม่ใช้สายเรียกซ้อนน่ะครับ

หรือไม่ก็ต้องลอง ลดเสียงการสนธนาลงคือ ลองโทรออก แล้วก็ ลดเสียงตรงปุ่ม + - อ่ะ ลองลดเสียงลงหน่อย

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
สอบถามหน่อยค่ะวิธีปิดเสียงสายซ้อน(VIVAZ)

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ