www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

woou

11 Apr 2010 02:56

เพิ่งซื้อ lg bl20 มาค่ะ แต่ลองให้อ่านไฟล์ notepad แล้วไม่ได้
ต้องทำอย่างไร ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มได้รึเปล่า

ขอบคุณค่ะ

jopjep

13 Apr 2010 01:37

ตามปกติก็อ่านได้นะครับ ไฟล์มีขนาดใหญ่ไปหรือป่าว หรือเซพเป็นไฟล์ที่ไม่ลองรับหรือป่าว

woou

15 Apr 2010 00:48

ไฟล์คงไม่ใหญ่เกินไปมั้งคะ (หรือมีจำกัดเท่าไหร่เหรอคะ ไม่ทราบจริงๆ)
แล้วตอนsaveก็เลือกเป็น ANSI กับ UTF-8 ลองทั้งสองอย่างก็อ่านไม่ได้อ่ะค่ะ

ช่วยแนะนำทีว่าต้องเซฟแบบไหน
ขอบคุณค่ะ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
อ่านไฟล์ text (notepad) ในมือถือ LG

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ