www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

numookza

24 Jul 2010 16:45

คือ ตอนนี้กำลังสนใจแอลจีรุ่นนึ่งค่ะ(โลลีป๊อป)
จริงหรือเปล่าค่ะ มีเพื่อนๆและหลายๆคนบอกว่า แอลจี ไม่ดี ใช้ได้ไม่เกินปีต้องเปลี่ยน และเครื่องที่เสียก็มักเป็นปัญหาเดิม เรื่องรับ ฟัง ไม่ได้ยิน รวน จอไม่ดี น่ะคะช่วยบอกด้วยนะคะ

palmmyjung

31 Jul 2010 16:28

พอดีเพิ่งซื้อแอลจีน้องไอติมมาเมื่อวันก่อนนี้เองค่ะ
เรื่องการรับฟังเวลาคุยโทรศัพท์ถ้าหูไปแนบตรงลำโพงก็เสียงดังฟังชัดดีค่ะ
เรื่องการรับฟังเพลงนี่ ไม่แน่ใจว่า โลลี่ป๊อปลำโพงมันอยู่ด้านในหรือเปล่า
แต่รุ่นไอศครีมนี่ลำโพงอยู่ด้านในก็ฟังชัดดีค่ะ แต่ว่าต้องระวังเรื่องลำโพงแตกนะคะ
เพราะฉะนั้นพยายามใช้หูฟังน่าจะดีกว่าอ่ะค่ะ ^^

แต่ว่าตัวเครื่องค่อนข้างช้าในบางทีบ้างนิดนึงนะคะ
ไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะเครื่องเราหรือเปล่า
แต่คือซื้อมาวันแรก นั่งเล่นก็ช้าเลยอ่ะค่ะ
แต่ก็มีนิดหน่อยไม่ถึงกับอารมณ์เสียนะคะ

ส่วนเรื่องหน้าจอก็ปกติดีค่ะ ^^

เราก็เพิ่งใช้แอลจีเป็นครั้งแรกน่ะค่ะ ^^

numookza

31 Jul 2010 19:29

ขอบคุณนะคะ
ที่ให้คำแนะนำ

monalove

01 Aug 2010 12:07

อ่า...สนใจรุ่นเดียวกันเลย

โลลิป๊อป นี่..สีสัน..มันดึงดูดใจแท้

venomboy

02 Aug 2010 16:28

ผมใช้ Gt505 ใช้ไปสักพักจะรู้สึกว่าเครื่องช้าครับ แล้วก็มีอาการรวนบ้างเล็กน้อย
(ไม่เคยทำตกนะ) โดยรวมก็โอเคครับเมื่อเทียบกับราคา

fyeoppaz

08 Aug 2010 17:05

มันแล้วแต่ดวงค่ะ บางคนได้เครื่องดี ใช้ไปไม่เคยมีปัญหาเลย
แต่บางคนได้เครื่องไม่ดี ใช้ไปวันแรกก็ออกลายซะแล้ว

knun

13 Oct 2010 16:38

ที่เครื่องช้าเคยมีคนบอกว่า
อาจเป็นเพราะลงโปรเเกรมไว้เยอะเกินไปครับ

pp2541007

17 Oct 2010 22:53

ถ้าคุณรักมันคุณก็เชื่อใจมันสิครับอาจเป็นปัญหาเล็กน้อยผมเชื่อว่าในโลกนี้ไม่มีเครื่องไหนสุดยอดที่สุดในโลกหรอกครับ[/img]

KEN_Te

08 Dec 2010 09:24

venomboy ผู้เขียน:
ผมใช้ Gt505 ใช้ไปสักพักจะรู้สึกว่าเครื่องช้าครับ แล้วก็มีอาการรวนบ้างเล็กน้อย
(ไม่เคยทำตกนะ) โดยรวมก็โอเคครับเมื่อเทียบกับราคา

ของผมไม่ช้านะ รุ่นนี้ แต่บางทีเครื่องมันก็ดับไปเองง่ะคับ แหะ ๆ ประมาณ 2-3 ครั้งละ แต่มีอยู่ครั้งนึงที่กดเปิดเครื่องไม่ได้ ต้องแกะแบตออกมาใส่ใหม่แล้วค่อยเปิดได้คับผม แหะ ๆ

KEN_Te

08 Dec 2010 09:25

pp2541007 ผู้เขียน:
ถ้าคุณรักมันคุณก็เชื่อใจมันสิครับอาจเป็นปัญหาเล็กน้อยผมเชื่อว่าในโลกนี้ไม่มีเครื่องไหนสุดยอดที่สุดในโลกหรอกครับ[/img]

อ่ะถูก เห็นด้วยคับ
Very Happy อันนี้ใช้กับคงวามรักก็ได้นะคับเนี่ย อิ ๆ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
จริงหรือเปล่า

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ