www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

nookykyy

16 Aug 2010 00:52

LG GT505 กับ SAMSUNG Monte อันไหนน่าใช้กว่ากันคะ

เน้น เล่นเกม เล่นเน็ต ถ่ายรูป

wifi ของ GT 505 เป็นยังไงบ้างคะ เล่นเน็ตดีมั๊ย แล้วเกมหาโหลดง่ายมั๊ยคะ ถ้าเทียบกับ Monte อันไหนน่าใช้กว่ากัน

pongsa777

07 Oct 2010 09:18

ให้คะแนน gt 505 มากกว่าครับ..เพราะ

1. เป็น android เล่นเน็ตดีกว่าลงโปรแกรมเพิ่มได้เยอะกว่า(รวมถึงเกมส์ด้วย)

2.กล้อง gt505 มี auto focus นะครับ monte ไม่มี

3.เรื่อง wifi ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันยังไม่เคยลองทั้ง 2 เครื่อง(เคยลอง monte ของเพื่อนอย่างเดียว)

nekotogo

11 Oct 2010 15:08

ชอบแอนดรอยด์มากกว่านะ อนาคตมีซอฟต์แวร์ให้โหลดออกมาเยอะแยะ อยากโหลดไรก็โหลดเองเลย ไม่ชอบอะไรก็ไม่ต้องลง เอาออกได้เอง ดูแล้วคล่องตัวดีกว่าเยอะเลยจ้า แต่รุ่นนี้ GT505 ไม่รู้รุ่นไหนอ่ะ ใช่ Optimus One ละป่าว.. สนตัวนั้นอ่ะค่ะ

knun

13 Oct 2010 16:32

ไม่ใช่ one คัน
คนละตัว one มัย p500

นักร้องเสียงทอง

18 Nov 2010 13:17

เชียร์ gt 505 นะ
แต่เราว่าชั่วโมงนี้ไปสอยlg optimus one เลยดีก่า
แอนดรอย2.2

KEN_Te

08 Dec 2010 09:19

GT505 ผมใช้อยู่นะคับ มันไม่ใช่ Andriod นี่หน่า
ถ้าถามผม ผมก็คงต้องแนะนำรุ่นที่ใช้อยู่ เพราะกล้อง 5 ล้าน +แฟลช + ออโต้โฟกัส กล้องหน้าใช้ถ่ายรูปได้
แต่ Monte กล้องแค่ 3 ล้าน ไม่มีแฟลช กล้องหน้าก็ใช้ถ่ายรูปไม่ได้ ราคาก็ต่างกันไม่เท่าไร
แต่ก็เป็นแบรนด์ของเกาหลีทั้งคู่ คิดดูดี ๆ ละกันจ้า
แต่ข้อเสียของ GT505 (สำหรับผมก็คือ) มันปลดล๊อคง่ายเกิน เวลาเอาใส่กระเป๋ากางเกง มันโทรออกเองตอนไหนก็ไม่รู้ แล้วมันก็ไม่รับการทำรายการบนหน้าจอด้วย คือ เวลาเรากดดูยอดเงิน(ของทรูมูฟ) #123# โทรออก มันจะขึ้นให้เราเลือกเพื่อตรวจสอบการใช้งานที่เหลืออย่างอื่นอีก เช่น Bonus, MMs พอกดตัวเลขที่ต้องการ มันไม่ขึ้นอะไรนะคับ นี่แหละข้อเสีย นอกนั้นก็ยังไม่เห็นมีจ้า Very Happy

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
LG GT505 กับ SAMSUNG Monte อันไหนน่าใช้กว่ากันคะ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ