www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

MrPhone

13 Oct 2010 10:57

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ HTC 7 Surround - เอชทีซี 7 Surround
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/htc/7_surround.htm

mhookung

13 Oct 2010 14:02

HTC ออกมาที หลายรุ่นเลยเน๊อะ

NBS_K

13 Oct 2010 15:38

เอ๊ะ แรมลดลง Confused
แล้วช่องใส่เมมอ่า
ไม่มีก็ไม่น่าสนใจเท่าไร
เพราะเมมในตัวมาก ก็ไม่ได้สะดวกย้ายข้อมูลแบบการ์ดภยนอกแน่นอน
ความเร็วเครื่อง-คอมพ์
ช้ากว่า
ความเร็วการ์ดเมมโมรี่-คอมพ์แน่ๆ
16Gb อาจจะไม่พอฟังเพลงนะ ในเมื่อเน้นทางนี้ควรจะมีเพิ่ม

yukari1991

13 Oct 2010 19:23

ถ้าภาพแรกอันที่เป็นรูๆ นั้นคือลำโพงละก็ ท่าจะเมพมากๆ เลยนะ

แฮมๆๆๆ

13 Oct 2010 20:34

NBS_K ผู้เขียน:
เพราะเมมในตัวมาก ก็ไม่ได้สะดวกย้ายข้อมูลแบบการ์ดภยนอกแน่นอน
ช้ากว่า
ความเร็วการ์ดเมมโมรี่-คอมพ์แน่ๆ
16Gb อาจจะไม่พอฟังเพลงนะ ในเมื่อเน้นทางนี้ควรจะมีเพิ่ม

windows phone 7 เค้ามี ข้อจำกัดว่า ห้ามมีช่องเพิ่มความจำภายนอกจ้ะ

แป๊ด

13 Oct 2010 20:53

5.1 Surround หรือเปล่า

7x4ได้32นะ

14 Oct 2010 00:59

แฮมๆๆๆ ผู้เขียน:
ช้ากว่า

windows phone 7 เค้ามี ข้อจำกัดว่า ห้ามมีช่องเพิ่มความจำภายนอกจ้ะ

เหมือน iPhone เข้าไปเรื่อยๆละ Laughing Laughing

bbkung

14 Oct 2010 21:58

ช้ากว่า

ท่านครับ 16Gb เนี่ยกรุงเทพ-เชียงใหม่10รอบ ยังฟังไม่หมดเลย ไม่พออีกเหรอท่าน

โอ๊ค

14 Oct 2010 23:54

แป๊ด ผู้เขียน:
5.1 Surround หรือเปล่า

Dolby surround ครับ

NBS_K

15 Oct 2010 18:33

bbkung ผู้เขียน:
ช้ากว่า

ท่านครับ 16Gb เนี่ยกรุงเทพ-เชียงใหม่10รอบ ยังฟังไม่หมดเลย ไม่พออีกเหรอท่าน

จะดูหนัง ฟังเพลง สะสม ต่างๆนาๆ
ไม่พอแน่ๆครับ ในเมื่อเน้นอ่ะก็ควรเพิ่มได้

A3EILM2S2Y

15 Oct 2010 21:24

bbkung ผู้เขียน:
ช้ากว่า

สำหรับใครที่ชอบใส่ไฟล์เพลงบิทเรทสูง ชอบดนตรีเน้นคุณภาพของเสียง
แบบพวกที่ "ฟัง" แบบ "ฟังเพลง" "จริงๆ จัง" ก็คงพอ เกือบพอ ไม่พอเลยก็เยอะครับ
และถ้าใครชอบแปลงไฟล์ไลฟ์โชว์เกาหลี-ญี่ปุ่น-ฝรั่ง หรือหนังริปจากแผ่น
ยิ่งไม่พออย่างแรง จริงแท้แน่นอนครับ

DBSG

03 Dec 2010 21:50

*(ในมุมมองของผมนะครับ) สำหรับ HTC 7 Surround ผมเสียดายอยู่อย่างเดียวตรงที่ "หน้าจอ" ครับ จากที่เค้าบอก จอขนาดแค่ 3.8 นิ้วเอง ในขณะที่ HD7 จอใหญ่ถึง 4.3 นิ้วกันเลยทีเดียว เพราะดูจากแผงลำโพงที่ให้มาแล้ว มันหมายถึงเน้นด้าน Media ชัดๆ ไม่ว่าจะเป็นฟังเพลง ดูหนัง จัดไปอย่าให้เสีย..ซึ่งผมมองว่าน่าจะให้จอมาเท่า HD7 นั่นคือ 4.3 นิ้วนะ จะได้ดูได้อรรถรสสุดยอดไปเลย --"

เรื่องต่อมา..เห็นคุยกันเรื่องความจำ ว่า 16 GB ไม่พอ ถามจริงๆเถอะครับ จะเก็บอะไรมากขนาดนั้น ทั้งเพลงทั้งหนัง ไม่มีเพลง ไม่มีหนัง ที่ปลื้มสุดๆ ประทับใจสุดๆเลยหรอครับ หรือชอบมันไปหมดเลย..แบบนี้ก็ม่ายไหวนะครับ ก็ลงเฉพาะเพลงกับหนังที่ชอบดิครับ อย่าลงพร่ำเพื่อครับ เพราะเพลงบางเพลง หนังบางเรื่อง คุณอาจจะดูแค่ครั้งเดียว ฟังไม่กี่ครั้งก็พอแล้วก็ได้

HD7 ก็มีขาตั้งเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าลำโพงจะเป็นยังไง จะดังดีหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆสู้ Surround ไม่ได้แน่นอน..

theerameth

06 Dec 2010 20:45

DBSG ผู้เขียน:
*(ในมุมมองของผมนะครับ) สำหรับ HTC 7 Surround ผมเสียดายอยู่อย่างเดียวตรงที่ "หน้าจอ" ครับ จากที่เค้าบอก จอขนาดแค่ 3.8 นิ้วเอง ในขณะที่ HD7 จอใหญ่ถึง 4.3 นิ้วกันเลยทีเดียว เพราะดูจากแผงลำโพงที่ให้มาแล้ว มันหมายถึงเน้นด้าน Media ชัดๆ ไม่ว่าจะเป็นฟังเพลง ดูหนัง จัดไปอย่าให้เสีย..ซึ่งผมมองว่าน่าจะให้จอมาเท่า HD7 นั่นคือ 4.3 นิ้วนะ จะได้ดูได้อรรถรสสุดยอดไปเลย --"

เรื่องต่อมา..เห็นคุยกันเรื่องความจำ ว่า 16 GB ไม่พอ ถามจริงๆเถอะครับ จะเก็บอะไรมากขนาดนั้น ทั้งเพลงทั้งหนัง ไม่มีเพลง ไม่มีหนัง ที่ปลื้มสุดๆ ประทับใจสุดๆเลยหรอครับ หรือชอบมันไปหมดเลย..แบบนี้ก็ม่ายไหวนะครับ ก็ลงเฉพาะเพลงกับหนังที่ชอบดิครับ อย่าลงพร่ำเพื่อครับ เพราะเพลงบางเพลง หนังบางเรื่อง คุณอาจจะดูแค่ครั้งเดียว ฟังไม่กี่ครั้งก็พอแล้วก็ได้

HD7 ก็มีขาตั้งเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าลำโพงจะเป็นยังไง จะดังดีหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆสู้ Surround ไม่ได้แน่นอน..

เพิ่งขนาดจอ ราคาก็เพืิ่มตามน่ะสิครับ Confused

teteyoung

16 May 2011 22:50

อุ๊ย?????? โทรสับไร สวยจัง

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
HTC 7 Surround - เอชทีซี 7 Surround

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ