www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

hs2dtg

24 Oct 2010 07:19

611ของผมกินถ่านมาก เปิดไว้เฉยๆได้ไม่ถึงวันเลย เปลี่ยนถ่านใหม่ก็เป็น ใครพอรู้บ้างว่าเป็นจากสาเหตุอะไรครับ

ขอบคุณครับ

suwit9275

28 Oct 2010 14:41

ลองเข้า ศูนย์ดูครับ หรือไม่ก็ตั้งค่าจาก โรงงาน เพราะอาจจะมีไวรัส ติดเครืองอยู่ หรือไม่ลอง แฟรตเครื่องดูครับ

rogerover3

09 Nov 2010 20:43

611ส่วนมาก มักจะเป็นที่แจ็กเสียบสมอท๊อก มันอาจจะสกปก หรือเป็นอย่างอื่น ทำให้เครื่องมันคิดว่าเสียบสาย TV OUT ทำให้แบตหมดเร็ว โดยไม่รู้ตัว

วิธีเช็คว่าเป็นเพราะสาเหตุนี้รึป่าว
1.ตอนเปิดเครื่องมันขึ้นว่า เสียบสาย TV OUT ไหม ไม่ก็ลองเปิดวีดีโอ แล้วกดขยายเต็มหน้าจอ ถ้าเสียบสายTV OUT มันจะขยายไม่ได้ครับ
2.เวลาเราคุยโทรศัพเสร็จ ถอดสายสมอท๊อก ฯลฯ แล้วมีเสียงซ่าๆๆที่ลำโพง ทำให้แบตหมดเร็วเช่นกัน วิธีแก้ หลังจากเราคุยเสร็จให้เปิดเพลง แล้วก็ปิด แล้วเสียงมันจะหายไป

วิธีแก้เสียบสาย TV OUT ก็ต้องลองทำความสะอาดรูแจ๊ก เอาสมอท๊อกเสียบเข้าออกๆๆ ถ้าไม่หาย ก็คงต้องไปร้าน

ปล. ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เคยเจอปัญหานี้เหมือนกันแต่ตอนนี้ปัญหานี้ไม่เกิดขึ้นแล้ว แบตเดิมตั่งแต่ซื้อเครื่อง เดือนกุมพา50 อีกไม่กี่เดือนก็จะ4ปีแหละ ใช้งานทั่วไปได้ประมาณ3วัน แต่ปกติผมจะชาทแบตทุกวันเพราะแบตเตอร์รี่ลิเทียม-ไอออนใช้จนหมดมันจะทำให้แบตเสือมเร็ว แต่ชาทบ่อยแค่ไหนก็ได้ การเสือมสภาพก็ขึ้นอยู่กับอายุของแบตตั่งแต่วันผลิต ราวๆ5ปี(เคยอ่านเจอในเวปกล้องถ่ายรูป เลยมาเล่าสูกันฟัง)

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ปัญหา611

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ