www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

oppo

23 Feb 2011 01:29

คุณแม่เพิ่งไปถอยมาจากร้านแห่งหนึ่งค่ะ
ซื้อมาเมื่อเย็นวันอาทิตย์เย็น วันจันทร์กลางคืนเครื่องดับเองเลยค่ะ หน้าจอมืดสนิท
ก็เลยจับแบตถอด ถอดซิม แล้วใส่กลับเข้าไป ก็ใช้ได้ตามปกติ
พอมาวันอังคารช่วงกลางวัน เป็นเหมือนเดิมเลยค่ะ
เครื่องดับ กดไม่ติด ต้องถอดแบต ถอดซิม สองรอบเลยคราวนี้
เลยอยากถาม พี่ๆ siamphone ว่าเป็นเพราะเหตุอะไร มาจากตัวเครื่องหรือว่า server ของเครื่อง
พรุ่งนี้จะเอาเครื่องไปเปลี่ยนที่ร้านดู ไม่รู้ว่าจะรับผิดชอบแค่ไหน
เพราะคุณแม่เพิ่งถอยมา ดูแลเป็นอย่างดี ยังไม่ตกแม้แต่ แ๊อะเดียว
คุณแม่อุตส่าห์ถูกใจเจ้า candy ตัวนี้มากด้วย เลยผิดหวังได้เครื่องสภาพไม่ 100% มาอีก
ก็เลยอยากลองถามผู้รู้ ดูค่ะว่าจะทำไงดี
ขอบคุณทุกคนล่วงหน้า

poopook

23 Feb 2011 08:41

เอาเครื่องไปคืนค่ะ เหมือนกันเลยแต่ซื้อมา2วัน เครื่องค้าง หน้าจอมืดแต่พอมีสายเรียกเข้าก็มีเสียงนะแต่จอมืด รับก็ไม่ได้ไปเปลี่ยนมา2ครั้งก็ไม่หายเลยต้องไปขอเงินคืน

oppo

24 Feb 2011 00:22

ขอบคุณน่ะค่ะ ไปมาแล้วค่ะ ให้ศูนย์ LG เชคดูเค้าบอกว่า ต้องอัพเดท Firmware ตัวใหม่เข้าไป
หลังจากวันนี้นับไป 7 วันถ้าเครื่องยังดับอยู่ ให้เอาไปเปลี่ยนได้เลย
ความจริงอยากเปลี่ยนเลยด้วยซ้ำ เพราะเสียความรู้สึกกับอาการแบบนี้ไปแล้ว
ตอนนี้เลยอยากรู้ว่า มันดับเองแบบนี้จริงๆ เหรอค่ะ
ถ้าไม่ได้อัพเดท firmware ถ้ายังงั้นก็ต้องอัพกันทุกเวอร์ชั่นเลย
ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้จริงๆ

oppo

24 Feb 2011 00:24

poopook ผู้เขียน:
เอาเครื่องไปคืนค่ะ เหมือนกันเลยแต่ซื้อมา2วัน เครื่องค้าง หน้าจอมืดแต่พอมีสายเรียกเข้าก็มีเสียงนะแต่จอมืด รับก็ไม่ได้ไปเปลี่ยนมา2ครั้งก็ไม่หายเลยต้องไปขอเงินคืน

แต่ของเราไม่ค้างค่ะ ดับสนิท หน้าจอมืด ทำได้อย่างเดียวคือถอดแบตแล้วใส่ใหม่ถึง
จะใช้ได้อีกครั้ง ฮื้อ ๆ แต่ดีจังเลยค่ะ ที่ร้านให้เงินคืนด้วย ส่วนของเราที่ร้านไม่รู้จะว่ายังไงเหมือนกัน

poopook

24 Feb 2011 12:39

ของเราก็ไปอัพระบบมาเหมือนกันแต่เหมือนเดิมก็เลยต้องคืน

unfarkanpluto

28 May 2011 01:21

เป็นเหมือนกัน ไปเปลี่ยนมาแล้ว

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
GS5000V ซื้อมาได้ 3 วันเครื่องดับเอง

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ