www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

สุชาดา

22 Mar 2003 09:50

เพิ่งซื้อ3650มา แต่อยากได้แอปพริเคชั่นและเกมส์ใหม่แต่ทำไม่เป็นค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

นายธนเดช อิทธิอาชา

22 Mar 2003 14:37

ก่อนอื่นเลย คุณสุชาดา ต้องมี USB IrDa หรือมี โน๊ตบุ๊ค ที่มี IrDa หลังจากนั้นเมื่อได้โปรแกรมมาก็มาส่งทาง Irda เข้าสู่โทรศัพท์ โดยที่โทรศัพท์ต้องเปิด IrDa อยู่ด้วยนะครับมัน Connect ตัวมันเอง แล้วเจ้าโปรแกรมมันจะอยู่ใน Inbox ของเครื่องแล้วเราก็เข้าไป Install โปรแกรมในโทรศัพท์มันก็จะติดตั้งในโทรศัพท์ให้เราเอง หลังจากนั้นลบเจ้าโปรแกรมที่อยู่ใน Inbox ด้วยเพื่อที่จะได้ไม่เปลืองความจุ
ปล.ถ้ามีอะไรสงสัยลองเมล์มาถามที่ ittiarcha@yahoo.com นะครับ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ต้องตั้งe-mailไว้ที่ตัวโทรศัพท์หรือเครื่องpcคะจึงรับเกมส์ได้

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ