www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

MrPhone

17 Jun 2011 13:45

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ OPPO A2019 - ออปโป้ A2019
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2011/oppo/a2019/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/oppo/a2019.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 20 Jun 2011 22:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง

ridercu

17 Jun 2011 23:17

ราคา 5000อัพ ชัวค่ายนี้ Sad

nonjangzanaja

20 Jun 2011 06:12

รูปลักษณ์เหมือนมือถือจีนแดงเลยความคิดเห็นส่วนตัวเราว่ามันไม่สวยไม่น่าซื้อเอาซะเลย

wat321

23 Jun 2011 19:37

ไม่เห็นมีอะไรที่น่าดึงดูดเลย ถ้าราคา 5000 อัพ ไปซื้ออย่างอื่นที่ถูกกว่านี้ ดีกว่านี้ มีหลายยี่ห้อไป คุณเอาอะไรมาขาย อ่ะ กล้อง 5 ล้าน เหรอ แบรนด์เหรอ..ยังใมหม่อยู่นะ ในเมืองไทย จุดเด่นของแบรนด์ ก็ยังไม่มีเลย..มันดูหรูหรือเปล่า ก็ไม่ใช่ ถ้าราคาเกิน 2,9xx ก็ไม่น่าซื้อแล้วผมว่า..ซื้อมือถือสมัยนี้ ต้องดูเลยล่ะ ว่า ราคากับฟังก์ชั่น มันคุ้มกันมั้ย ต้องเปรียบเทียบ หลายๆ ยี่ห้อด้วย แต่ถ้าใจรักแล้วอ่ะ..อันนี้ก็แล้วแต่คความชอบส่วนบุคคล นะ..

อี๋อะไรอะ

25 Jun 2011 00:51

ใครซื้ออะ โคตร...เลย
แพงเวอร์ค่ายนี้ ไม่มีอะไรดีเด่นเลย ค่ายจีนหน้าเลือดอะ
ออปโป้ไม่ใช่แบรนด์เกาหลีนะเด็กติ่ง มันเป็นบริษัทของจีน เปลี่ยนความจำใหม่ซะ!!
ซื้อของจีนราคา 5000-6000 ฟังก์ชั่นเหมือนราคาพันกว่าบาท แบรนด์ระดับก็....

sorayut

25 Jun 2011 10:03

จากความคิดเห็นส่วนตัวะครับ ชอบแบร์นนี้ ราคาแพงไปหน่อย แ่ต่เขาต้องมีไรดีแหละ ผมคนหนึ่งที่
อยู่กับโทรศัพท์ทุกวัน อิอิ ผมว่าเขาเอาใจใส่กับทุกรายระเอียดนะทั้งระบบเสียง(เพราะเขาทำเครื่องmp3และเครือง BluRay มาก่อน ชือ oppo มันแพงอยู่แล้ว ที่บอกว่าเคืองมาจากจีน ถูกครับ
ผมก็เห็นว่ามือถือ90%มาจากจีนหมดเเระ ลองดูที่กล่องสิ ถ้าไม่โกหกตัวเอง กล้อง5ล้านลลองถ่ายเเล้วปริ้นมาดูนะครับแข่งกันได้กับค่ายอื่น ความทนทานนี่สุดสุดๆครับ ว่างๆก็แวะไปขอร้านเขาดูเทียบกันได้นะ เสียแต่ไม่มี wifi นี่แหละ แต่ใช่ว่ามีแล้วจะล็อคอิน ได้ง่ายนะบางรุ่นแบร์นดังๆ มีไว้โก้ๆ เข้าได้เเ่ต่หน้าล็อคอินครับ แหะๆ

fazzza078

28 Jun 2011 01:40

sorayut ผู้เขียน:
จากความคิดเห็นส่วนตัวะครับ ชอบแบร์นนี้ ราคาแพงไปหน่อย แ่ต่เขาต้องมีไรดีแหละ ผมคนหนึ่งที่
อยู่กับโทรศัพท์ทุกวัน อิอิ ผมว่าเขาเอาใจใส่กับทุกรายระเอียดนะทั้งระบบเสียง(เพราะเขาทำเครื่องmp3และเครือง BluRay มาก่อน ชือ oppo มันแพงอยู่แล้ว ที่บอกว่าเคืองมาจากจีน ถูกครับ
ผมก็เห็นว่ามือถือ90%มาจากจีนหมดเเระ ลองดูที่กล่องสิ ถ้าไม่โกหกตัวเอง กล้อง5ล้านลลองถ่ายเเล้วปริ้นมาดูนะครับแข่งกันได้กับค่ายอื่น ความทนทานนี่สุดสุดๆครับ ว่างๆก็แวะไปขอร้านเขาดูเทียบกันได้นะ เสียแต่ไม่มี wifi นี่แหละ แต่ใช่ว่ามีแล้วจะล็อคอิน ได้ง่ายนะบางรุ่นแบร์นดังๆ มีไว้โก้ๆ เข้าได้เเ่ต่หน้าล็อคอินครับ แหะๆ

รู้ครับว่ามันส่วนใหญ่ผลิตในจีน แต่ทีมดีไซน์เนอร์ ทีมบริษัทหน่วยย่อยต่างๆ ไม่ใช่ของจีนครับ
วัสดุ QC ก็จะมีคุณภาพมากกว่าเพราะควบคุมโดยบริษัทชื่อดังระดับโลก
ไวไฟล็อกอินเชื่อมต่อได้ทุกรุ่นทั้งนั้นแหละครับ ถ้ามีฟังก์ชั่นไวไฟ

ผู้มาเยือน

02 Jul 2011 03:03

กล้าดียังไง ไม่มีดีอะไรซักอย่างตั้งแต่รูปทรงเหมือนเพิ่งหัดทำมือถือ ไม่น่าเป็นไปได้ระดับ 2PM เป็นพรีเซ็นเตอ
ร์ สไลด์มันก้มีมานานแล้ว ไม่ตื่นเต้นไม่ได้แปลกใหม่อะไรเลย ผิดหวังนะเนี่ย ราคาถ้าห้าพันอัพนี่ ไม่ไหวไม่ไหว ผลิตดีไซน์ให้ล้ำสิรออยู่

pianopop

10 Jul 2011 10:22

เคยเข้าไปถามในเวปoppo ว่าเป็นมือถือของประเทศอะไร

ไอ้เราก็ถามเพราะอยากรู้เพราะมันเป็นแบรนใหม่ไง

ในใจคงคิดว่าเป็นมือถือจากจีน เพราะที่เมืองจีนเห็นวัยรุ่นเขาใช้

ผลเป็นไง!! ในเวปoppo เขารีบลบคำถามเลย แค่ถามว่าแบรนประเทศไหน?

แค่นั้นรู้เลย รู้ชัดเลยว่าคนเอามาขายยังไม่ภูมิใจในแบรนของตนเอง ไม่กล้าที่จะบอกว่าเป็นมือถือมาจากจีน ตัวเองยังไม่ศรัทธาสินค้าที่เอามาขาย ยังหวังจะให้คนอื่นเขาซื้อเหรอ?

แจ๊ก

10 Jul 2011 15:05

oppo เขาเป็นแบร์นจีนครับ เป็นแบร์นระดับโลกที่ผลิตเครื่องเล่น mp3 และเครื่องเล่นบลูเรย์ เป็นบรษัทที่มีคุณภาพทั้งการออกแบบ และดีไซ รวมทั้งฟังก์ชั่นต่างๆๆ ที่ญี่ห้ออื่นไม่มี ระบบเสียงของอ๊อโป้ถือว่าสุดยอดมาก เลยครับ เพราะตอนนี้ผมก้ใช้อยู่ กล้องของอีอโป้ 5 ล้านก้คือ 5 ล้านครับชัดมากและมีฟังชั่นอีกเพียบ ถ้าใครเป็นคนชอบฟังเพลงและชอบถ่ายรูปรวมทั้งการเล่นฟังชืั่นเกี่ยวกับรูป รุ่นนี้สุดยอกดจริงครับ และผมไม่ใช่หน้าม้านะ ผมเป็นคนที่ลองซื้อมาใช้พอใช้แล้วก็ถูกใจก็ขนาดนั้นครับ

5555

11 Jul 2011 02:13

อยากรู้ว่าเจ้าของบริษิทนี้เค้าใช้มือถือยี่ห้ออะไร???

oakza

11 Jul 2011 09:43

6990 คร๊าบบบบ ตัวนี้

เจ้าของ เค้า ใช้ ไอโฟน4 ครับ OppO lomo

clickblue

12 Jul 2011 11:09

ห่วยแตก แพงเวอร์ ไม่มีอะไรเรยดีเรยสักอย่าง จะขายได้ถึง 5 เครื่องไหมอะ ไม่รู้จะผลิตออกมาทำไหม

c3101

12 Jul 2011 12:08

pianopop ผู้เขียน:
เคยเข้าไปถามในเวปoppo ว่าเป็นมือถือของประเทศอะไร

ไอ้เราก็ถามเพราะอยากรู้เพราะมันเป็นแบรนใหม่ไง

ในใจคงคิดว่าเป็นมือถือจากจีน เพราะที่เมืองจีนเห็นวัยรุ่นเขาใช้

ผลเป็นไง!! ในเวปoppo เขารีบลบคำถามเลย แค่ถามว่าแบรนประเทศไหน?

แค่นั้นรู้เลย รู้ชัดเลยว่าคนเอามาขายยังไม่ภูมิใจในแบรนของตนเอง ไม่กล้าที่จะบอกว่าเป็นมือถือมาจากจีน ตัวเองยังไม่ศรัทธาสินค้าที่เอามาขาย ยังหวังจะให้คนอื่นเขาซื้อเหรอ?
ถูกต้องเลยครับ เคยมีคนตั้งคำถามในเว็บoppo ว่าเป็นของประเทศอะไร ผมตอบเป็นของจีน เจ้าเดียวกับที่ผลิตเครื่องเล่นบรูเร admin ลบคำตอบผมแล้วแก้ไขเป็น inter brand น้องใหม่

b85dr

28 Jul 2011 15:05

คือไปเจอรุ่นนึง ของ oppo แต่เป็นของจีนแท้
แล้วยังไม่เอาเข้าไทยแล้วตกใจมาก

ฝาพับขนาดเล็กน่ารัก
กล้องหน้า 3.2 ล้าน! กล้องหลังเช่นกัน
น่ารักมาก เหมือนจะมี wifi + รองรับภาษาไทยด้วย

ราคาแค่ 1990!!

นี่ถ้าผ่านมือนิชคุณไปแล้วคงขึ้นมาเป็นสึกห้าพันแน่นอนเลยอ่ะ

...

29 Jul 2011 21:35

c3101 ผู้เขียน:
pianopop ผู้เขียน:

ถูกต้องเลยครับ เคยมีคนตั้งคำถามในเว็บoppo ว่าเป็นของประเทศอะไร ผมตอบเป็นของจีน เจ้าเดียวกับที่ผลิตเครื่องเล่นบรูเร admin ลบคำตอบผมแล้วแก้ไขเป็น inter brand น้องใหม่

รบกวนช่วยทำความเข้าใจกับคำว่า inter brand กันด้วยนะครับ
อะไรที่มีขายกันหลายประเทศเรียก inter brand {ของจีนก็เป็น inter brand ได้อย่ายืดติด}

pianopop

05 Aug 2011 22:37

ไม่ได้ยึดติดอะไรทั้งสิ้น แค่อยากทราบเท่านั้นเอง ถามในเวปเขาโดยซื่อๆ เพราะตอนนั้นคิดจะซื้อด้วย พอได้รับการตอนรับแบบนั้นของadminโง่ๆ ก็เลยหยุดครับ

จีนไม่จีน ไม่เกี่ยงหรอก ใช้ได้หมดแหละ แต่มาแปลกใจกะเจ้าของผลิตภัณ ที่ปิดแม้แต่ที่มาของแบรนตัวเอง!!! วัวสันหลังหวะ

zzzzzzzzxzxzxz

11 Oct 2011 22:56

เพิ่งไปจับดูที่ร้านครับ กิเลสฟุ้งเลย
เจ้าของร้านแกะหูฟังให้ลองฟังเพลงด้วย เสียงสุดยอดดดดด
ผมว่ามันก็มีดีนะถึงได้ราคาสูงอย่างนี้ และราคาก็ไม่ตกด้วย
อีกสองสามวันจะไปสอยครับ
ใครที่วิจารณ์เขาเสียๆ หายๆ เคยไปจับดูมั้ย
สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นนะผมว่า

paitool

14 Oct 2011 15:18

มีสีขาวยกกล่องสวยๆ 4000 ถ้วนๆๆ

สนใจโทรมา0819109102

paitool

14 Oct 2011 15:27

paitool ผู้เขียน:
มีสีขาวยกกล่องสวยๆ 4000 ถ้วนๆๆ

สนใจโทรมา0819109102

รูปครับ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » OPPO Community - ออปโป้ คอมมูนิตี้
OPPO A2019 - ออปโป้ A2019

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ