www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

godofbeers

18 Aug 2011 21:31

พอดีผมเพิ่งออก n8 มา ไม่ถึง3วัน แล้วระบบหน้าจอมันผิดปกติ แล้วที่ร้านรับประกันเครื่อง7วัน แต่ผมไปทำฟิมล์หน้าจอเป็นรอย เค้าเลยไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ผม เค้าบอกว่าทางโนเำกียเค้าไม่ให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ถ้าฟิมล์กันหน้าจอเป็นรอยอ่ะครับ จริงหรือเปล่าครับ? รบกวนด้วยนะครับ(ตอนนี้เข้าศูนย์ใหญ่ตอนนี้รอเครื่องมา16วันแล้วยังไม่ได้เลย)

Kraizis

21 Aug 2011 14:35

เรื่องนี้ผมไม่รู้นะครับ
แต่ขอออกความเห็นว่า มันดูแปลกๆ เนอะ
แค่ฟิล์มเป็นรอย เครื่องไม่ได้เป็นอะไรนี่นา
หรือทาง Nokia กลัวเปลี่ยนฟิล์มใหม่แล้วไม่เหมือนเครื่องใหม่?

godofbeers

24 Aug 2011 16:51

ตอนนี้เค้าบอกว่าจะส่งเครืองผมไปเช็คที่สิงคโปร์ เค้าบอกว่าถ้าผมแน่ใจว่าผมไม่ได้ไปทำเครื่องข้างนอกศูนย์มาก็จะส่งไปเช็คที่นู้นเพราะที่สิงคโปร์เป็นที่ผลิต (ขนาดส่งไปศูนย์ใหญ่ก็ปาไป3อาทิตย์ ไปสิงคโปร์ไม่เป็นปีเลยหรอ?)

KEN_Te

24 Aug 2011 22:54

godofbeers ผู้เขียน:
พอดีผมเพิ่งออก n8 มา ไม่ถึง3วัน แล้วระบบหน้าจอมันผิดปกติ แล้วที่ร้านรับประกันเครื่อง7วัน แต่ผมไปทำฟิมล์หน้าจอเป็นรอย เค้าเลยไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ผม เค้าบอกว่าทางโนเำกียเค้าไม่ให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ถ้าฟิมล์กันหน้าจอเป็นรอยอ่ะครับ จริงหรือเปล่าครับ? รบกวนด้วยนะครับ(ตอนนี้เข้าศูนย์ใหญ่ตอนนี้รอเครื่องมา16วันแล้วยังไม่ได้เลย)

ปัญญาอ่อนจัง ทำไมถึงพูดมาได้ว่า "ทางโนเำกียเค้าไม่ให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ถ้าฟิมล์กันหน้าจอเป็นรอย" ระบบหน้าจอผิดปกติ มันเกี่ยวกับฟิล์มหน้าจอด้วยย๋อเนี่ย เฮอะ ๆ เพิ่งงู้นะเนี่ย มันไม่เปลี่ยนให้หรอกคับ ถ้ามันพูดแบบนีั เซ็งแทนคับ! Evil or Very Mad

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
รบกวนหน่อยนะครับ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ