www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

Kraizis

23 Aug 2011 17:35

ที่มา
คือเมื่อประมาณเดือนมีนาไปเที่ยวกับเพื่อนน่ะครับ
แล้วกลับมาเครื่อง N73 เปิดแล้วมันจอขาวๆ
ผมก็เลยส่งให้ร้านเอาไปซ่อม ทางนั้นบอกว่าเมนบอร์ดเสียกับเคสร้าว
ก็เลยเปลี่ยนไปยกใหญ่
ตอนนั้นผมรับเครื่องมา ดูแล้วเปิดได้ ใช้ได้ตามปกติก็เลยไม่ได้คิดอะไร
แล้วก็ไม่ได้ใช้เครื่องนี้ด้วย(พอดีมี 2 เครื่อง)

แต่ตอนนี้เพิ่งมารู้ว่าลำโพงมันไม่ดังแบบเมื่อก่อน
คือแม้แต่โทรคุยกันก็ได้ยินไม่ค่อยชัดครับ เหมือนเสียงเบาลงไปครึ่งหนึ่ง
ก็เลยไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรครับ เพื่อนบอกว่า "ช่างประกอบลำโพงเคลื่อนจากจุดเดิม?"
ใครมีความเห็นอะไรมาแชร์กันหน่อยครับ กะจะแงะเองแล้วเนี่ย!

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
[Help me!] ลำโพง N73 เบากว่าปกติ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ