www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

eikichi001

29 Jan 2012 13:25

สนใจรุ่นนี้อ่ะครับ แต่สังเกตว่าพวกตระกูลCที่ออกมามันหน้าจอพลาสติกมันบางมากเลย พอแตกแล้วมันจะไม่เหมือนรุ่นเก่าๆที่แตกเฉพาะจุด แต่รุ่นใหม่มาพอแตกแล้วไปกดทับมันอีกถึงจะไม่แรงแต่รอยแตกก็จะร้าวไปเรื่อยๆ ใครใช้แล้วมั่งช่วยตอบหน่อยครับว่ามันจะทนเหมือนรุ่นก่อนๆไหม
ผมเคยใช้ 5610 พลาสติกที่หน้าจอมันแข็งแรงดีไม่แตกง่ายๆ แต่พอนานๆไปพลาสติกที่เป็นคนละส่วนกับหน้าจอ มันจะหลุดออกมาเลยอ่ะครับ(ใช้มา4ปี) หรือถ้ามีรอยง้างละอองน้ำหรือเศษฝุ่นมันก็จะเข้าไปได้ง่าย

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
สอบถามคนใช้หรือผู้รู้เกี่ยวกัน C1-02

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ