www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

heskitty

09 Feb 2004 17:40

ตอนนี้ใช้เครื่องมาประมาณ2 วันนะครับ เรียบร้อยดี ไม่มีปัญหาอะไร ซื้อมาที่ 0 i mobile ที่ mall บางกะปิ ชั้น 3 วันที่ 6 / 2 / ยังมีอยู่อีกประมาณ 20 เครื่อง นะครับ รีบๆหน่อย ขอถามนิดนึงนะครับ

1. เวลา ชาร์ตแบต ทั้งแบบบาง และ หนา ใน 3 ครั้งแรก ใช้เวลา 12 ช.ม. รึป่าวครับ
2. ขอถามวิธีการ load ริงโทน wallpaper นะครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง ช่วยแนะนำนิดนึงนะครับ เครื่องผม มี gprs แล้วครับ ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ

FARK

09 Feb 2004 18:15

แบททั้งสองแบบ ให้ ชาจ 15 ชม ใน สองครั้งแรก นะครับ หลังจากนั้น ชาจจน ไฟเปลี่ยนเป็นสีเขียวก็พอครับ
การโหลด ริงโทน วิธีที่ สะดวกที่สุด คือ จาก Wap นะครับ ส่วน wallpaper ทำขึ้นเองก็ได้นี่ครับ แล้ว ส่ง ทางสาย data ถ้า ไม่มีสาย ก็ให้ ส่งทาง MMS นะครับ

heskitty

09 Feb 2004 18:40

ขอบคุณครับ แต่อธิบายนิดนึงนะครับ wab ต้องทำอย่างไร บ้าง ครับ แล้ว วอล์เปเปอร์ สามารถทำจาก inno ได้เลยรึป่าวครับ ขอบคุณมากนะครับ

surangrat

09 Feb 2004 20:57

เราก็ใช้ inno เหมือนกันถ้านายเปิดใช้gprs ได้แล้วก็เข้าไปที่อินเตอร์เน็ทแล้วก็ไปที่โฮมเพจ ทาง i-mobile เค้าเซฟโฮมเพจ bugmode มาให้ในนี้จะมีรูปที่ i-mobile เค้าทำไว้ให้ innoโดยเฉพาะ ถ้าเข้าของ bugmodeจะมีรูปให้โหลดเยอาะหน่อย เช่น เหมียวdinga แล้วก็รูปอั้ม ส่วนเพลงก็มีเหมือนกันนะ ต้องไปแล้ว ถ้าอยากรู้wap ที่โหลดได้อีกเดี๋ยวครั้งหน้าจะมาบอกอีกค่ะ

FARK

10 Feb 2004 09:35

wallpaper ทำเอง นะครับ เช่น หารูปที่ชอบ นำมาย่อหรือ ตัดแต่เฉพาะ ส่วนที่ ชอบ ขนาดคือ 128x160 ส่วนตัวผมเองใช้ โปรแกรม Adobe นะครับ ถ้าจะทำ รูป animation ก็ ใช้ Adobe image ready นะครับ

Takamine

10 Feb 2004 09:41

ผมเองก็ไม่รู้หรอกคับ แต่อยากฝากถามผู้รู้หน่อยว่าไอ้ gprs และwap ไม่ไว้ทำอะไร เสียค่าบริการเพิ่มหรือเปล่า เห็นที่เครื่องมันขึ้นมาเหมือนกัน เพิ่งเปลี่ยนเครื่องน่ะคับของเก่ามันไม่มี

heskitty

10 Feb 2004 16:13

อีกข้อนะครับ ซองมัน หายากมากเลยนะครับ ไม่ทราบว่าราคาเท่าไหร่ครับละหาได้ที่ไหน
ผมลองเล่นดูแล้วตอนนี้ ยังงงอยู่นะครับ แต่จะพยายาม ขอบคุนนะครับ ทุกท่านที่เข้ามา

FARK

11 Feb 2004 18:10

ตัว G ที่ขึ้น มาคือ ได้ สมัคร ใช้ บริการ GPRS แล้วนะครับ ไม่ต้องห่วง ครับ ถ้าไม่ได้ ต่อ WAP ก็ไม่เสีย ค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

ส่วน ซอง ช่วงที่ผมไปซื้อ เครื่อง คนขายได้ ลอง นำซอง ของเครื่อง LG มาใส่ ก็ใส่ได้ พอดีนะครับ ราคา อยู่ที่ประมาณ 100-120 บาท ครับ เป็น ซองหนังนะครับ

innostream

21 Feb 2004 22:56

mbk มีขายแล้ว ตรงสเปครุ่นพอดี ไม่เกิน100 บ.

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
inno mania

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ