www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

themoman

09 May 2012 10:59

ไม่ทราบว่าจะลองเล่นมือถือnokiaตอนนี้ อนาคตจะไกลไหมครับ
เพราะว่า ทางnokiaได้โดนพวกosกับiosเเย่งชิงตลาดเป็นอย่างมากทำให้ การพัฒนายังล่าช้าหรือเปล่าครับ
รบกวนเเนะนำด้วยครับ ผมกลับ บริษัทจะไม่ยาวอะครับผม ถ้าผมซื้อมาอยากใช้นานๆเลยอะครับผม
รบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับผม

maew15

20 Jul 2012 14:45

Symbian เป็น OS ของค่าย Nokia ซึ่งไม่เป็น โอเพ็นซอร์ซ ดังนั้นการพัฒนาจึงไม่รวดเร็ว เหมือนพวก Android แต่ปัจจุบัน ทางค่าย Nokia ก็ได้หันมาจับมือกับ Microsoft และได้นำ OS Windows Phone ยัดใส่ลงในสมาร์ทโฟนรุ่นใหม่ๆของ Nokia แต่ก็ยังไม่ใช่โอเพ็นซอร์ซ อยู่ดี ถึงแม้ว่า Windows Phone จะเป็น OS รุ่นใหม่ก็ตาม แต่ Android ก็ไม่ได้นิ่งเฉย ก็ยังคงมีนักพัฒนาโปรแกรมรุ่นใหม่ๆเข้ามาเขียนแอปพริเคชั่นเพื่อสนับสนุน Android กันอย่างต่อเนื่องจึงทำให้การพัฒนา แอปพริเคชั่น ต่างๆของ Android ทำได้รวดเร็ว เป็นที่นิยมของคนรุ่นใหม่ๆ เลยทำให้ OS ของค่าย Nokia ทันสมัย สู้ Android ไม่ได้ ด้วยประการทั้งปวง

khwan_000

04 Aug 2012 08:52

maew15 ผู้เขียน:
Symbian เป็น OS ของค่าย Nokia ซึ่งไม่เป็น โอเพ็นซอร์ซ

Symbian เป็น Opensource ครับซึ่งหลายคนมักเข้าใจผิด เพียงแต่โนเกียเป็นผู้สนับสนุนหลักให้กับกองทุนนี้มาโดยตลอดเท่านั้น

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ไม่ทราบว่าเล่นมือถือnokiaอนาคตข้างหน้าจะไกลไหมครับ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ