www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

MrPhone

06 Mar 2013 10:45

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia Lumia 720 - โนเกีย Lumia 720
รีวิวโทรศัพท์ : http://news.siamphone.com/review-12622.html
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/nokia/lumia_720.htm

ธนเดช จตุคามฯ

06 Mar 2013 12:56

น่าจะจอ 5 นิ้วไปเลยครับ!!

Very Happy

jusmin nabatong

09 Mar 2013 15:40

เมือ่ไรจะวางขายอย่างเป็นทางการ

webbit89

12 Mar 2013 06:13

จะงก ramไว้ฝังตอนบริษัทเจ๊งใช่ไหมคะ

1GBก็พอทน นี่ 512mb ไม่ใช่ลื่นหัวแตก แต่สะดุดขาตัวเองล้มหัวแตก

komjark

16 Mar 2013 21:31

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ตัวนี้มี

- GPS ธรรมดา พร้อมระบบนำทาง หรือเปล่า ครับ

(ไม่ใช่แบบ GPS A)

ขอบคุณครับ

linle

21 Mar 2013 19:35

komjark ผู้เขียน:

- GPS ธรรมดา พร้อมระบบนำทาง หรือเปล่า ครับ

ขอบคุณครับ

อือ อยากรู้แบบนี้เหมือนกัน

tie16227

29 Mar 2013 13:57

webbit89 ผู้เขียน:
จะงก ramไว้ฝังตอนบริษัทเจ๊งใช่ไหมคะ

1GBก็พอทน นี่ 512mb ไม่ใช่ลื่นหัวแตก แต่สะดุดขาตัวเองล้มหัวแตก

สงสัยจะใส่ให้กับรุ่นพี่ อย่าง 8XX กับ 9XX

แต่ในอนาคตไม่แน่ครับ แบตที่ให้มาผมว่าก็เยี่ยมไปเลย

แถมบางลงด้วย

prathin_nd

30 Mar 2013 13:02

linle ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ผมเห็นลอง search ใน google ลองอ่านกันดูนะครับ ผมก็ไม่ทราบว่ามันยังไง

แต่เหมือน GPS A จะดีกว่าในการทำงานนะครับ

http://board.thaidarkside.com/smf/index.php?topic=35693.0

cushyline

02 Apr 2013 23:15

เออนะ ทำมาขนาดนี้แล้วจะทำให้ใส่ mem ภายนอกก็ไม่ได้ ให้มา 8 GB คิดว่าเยอะแล้วเหรอ

03 Apr 2013 06:42

เพิ่มแมมได้ มีช่องใส่ไมโครแอสดี สูงสุด64กิ๊ก นะ

cushyline

03 Apr 2013 21:51

jusmin nabatong ผู้เขียน:
เพิ่มแมมได้ มีช่องใส่ไมโครแอสดี สูงสุด64กิ๊ก นะ

อ้อ ครับ เห็นในเว็ปนี้ไม่ได้บอก(http://www.siamphone.com/spec/nokia/lumia_720.htm) ไปเจอเว็ปอื่นมาว่าใส่เพิ่มได้
วันนี้ไปถอยมาแล้วที่โนเกีย เซ็นทรัลชลบุรี
มี 2 สี แดงกะขาว แต่แดงมันไม่ค่อยแจ่มเลยเอาสีขาวมาแต่กรอบสีแดง
ปิดสีขาวมิดเลย กรอบถูกมาก ของแท้ 270 เอง
ยังใช้ไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่สภาพภายนอกโดยรวมโอเคครับขนาดบางดี
ที่โนเกียบอกว่า 7 วันมีปัญหาเปลี่ยนเครื่องใหม่ แต่ต้องไปให้ nokia care ที่พัทยาตรวจสอบเบื้องต้นก่อนว่าไม่ได้เกิดจากการตกหล่น หรือจมน้ำ ต้องไปด้วยด้วยตัวเองฝากทางร้านไปไม่ได้
เฮ้อ จะทำทั้งทีนะ ให้มันครบวงจรหน่อยก็ไม่ได้ นี่ถ้า nokia care อยู่ที่กทม. ผมไม่ต้องเข้าไปโน่นเลยเรอะ

4-04-56
ลองถ่ายรูปแล้ว กล้องไม่แจ่มอย่างที่คิดไว้ ภาพออกจะเหลืองๆ สีไม่สด
ลำโพงตอนคุย เสียงดัง ออกค่อยไปทางแสบๆ จนบางครั้งคิดว่าลำโพงแตกหรือป่าว
การทำงานไหลลื่น ไม่สะดุดเลย ไม่พบอาการหน่วง แต่ยังไม่ได้ลอง app ต่างๆ

xbird66

06 Apr 2013 21:17

ขอรีวิวกล้อง สำหรับคนที่ใช้ 720 ด้วย ฮับ
อยากได้มากเลย ชอบ GPS โนเกีย อ่ะ Rolling Eyes

10 Apr 2013 18:40

เริศนะ กล้องก้อโอเคใช้ได้เลย ถ่ายในที่แสงน้อยกอ้ออกมาดูดี

tonnikom

12 Apr 2013 12:55

prathin_nd ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ผมเห็นลอง search ใน google ลองอ่านกันดูนะครับ ผมก็ไม่ทราบว่ามันยังไง

แต่เหมือน GPS A จะดีกว่าในการทำงานนะครับ

http://board.thaidarkside.com/smf/index.php?topic=35693.0

อยากรู้เหมือนกัน เพราะ A-GPS เสียค่าใช้จ่ายในการเข้าใช้งาน แต่ GPS ฟรีครับ

tonnikom

12 Apr 2013 13:01

jusmin nabatong ผู้เขียน:
เริศนะ กล้องก้อโอเคใช้ได้เลย ถ่ายในที่แสงน้อยกอ้ออกมาดูดี

อยากรู้ว่า กล้องสามารถเลือก เปิด ปิด เฟรช และถ่ายพาโนราม่า ได้ไหมครับ Cool

14 Apr 2013 17:01

กล้องสามารถ เปิด ปิดแฟช ได้นอกจากนี้ยังมีแสงนำในการถ่ายภาพด้วยซึ่งก้อสามารถเลือกที่จะใช้รึไม่ใช้ก้อได้ ส่วนภาพพาโนรามา ก้อสามารถถ่ายได้(ยังไำม่เคยลองถ่าย)ลูกเล่นแอฟต่างๆเกี่ยวกับการถ่ายภาพก็ใช้ได้ดีเลย

dystopia_v

15 Apr 2013 00:04

tonnikom ผู้เขียน:
prathin_nd ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

อยากรู้เหมือนกัน เพราะ A-GPS เสียค่าใช้จ่ายในการเข้าใช้งาน แต่ GPS ฟรีครับ

ใช้ A-gps ครับแต่ Nokia Driveใช้นำทางแบบ Offline ได้นะครับ ~O~ http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=6Yr4OEqddnE

ก็ไม่ต้องเสียเงินเหมือนกัน แค่ใช้ wifi ดาวโหลดไว้ ครั้งเดียวจบ

อันนี้สำหรับคนที่แอนตี้ A-gpsครับ เสียเวลาอ่านนิดหน่อย http://blog.th.88db.com/?p=6308 ^^

linle

16 Apr 2013 11:00

รุ่นนี้เราสามารถกำหนด เปิด-ปิด รูรับแสงได้หรือไม่ เช่น จากF1.9 เป็น F2.2

tonnikom

21 Apr 2013 16:49

ไม่ทราบว่าการใช้งานและความลื่นไหลของหน้าจอเป็นไงบ้างครับ
App ที่ลงมาพื้นฐานในตัวเครื่องกินพื้นที่มากไหมครับ
หน้าจอสีสวยสดใสดีไหมครับ
ตั้งใจอยากจะได้มาคลอบครองเหมือนกัน ผู้ที่ใช้แล้วรบกวนตอบให้หายสงสัยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

niwat09

29 Apr 2013 10:55

ขอบคุณครับ

จากคนใช้งานเครื่องจริงครับ เครื่องนี้มี GPS ธรรมดา ครับผมทดสอบแล้ว โดยการเปิดโหมดเครื่องบิน และ ปิดสัญญาณ wifi ก็ยังมี GPS นำทางได้ปกติครับ Confirm !!!!

29 Apr 2013 19:25

ถามว่า เครื่องใครเจอปัญหาเครื่องดับไปเองบ้าง ใช้มาเกือบเดือน พึ่งเคยเป็นนี่ละ ไม่ทราบว่ามาจากสาเหตุไหนแน่

moonrinta

10 May 2013 00:37

ผมซื้อโนเกีย Lumia 720 มาใช้เมื่อต้นเดือนเมษายน 56 ใช้ไปไม่ถึง2 อาทิตย์ มีปัญหาเครื่องรวน ส่งซ่อมที่ศูนย์เชียงใหม่ เมื่อวันที่ 22 เมษายน 56 ถามว่าเครื่องต้องส่งมาที่กรุงเทพฯหรือเปล่า ตอบมาว่าไม่ต้องเรามีช่างที่สามารถซ่อมที่นี้ได้ ผ่านการอบรม คิดว่ามีศูนย์อย่างนี้เราสบายใจ เราถามว่าจะได้เครื่องเมื่อไหร่ ตอบมาว่าจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อแจ้งมา ผ่านไปสองสามวัน เราต้องโทรไปถามเอง เครื่องเราเป็นอย่างไรบ้าง ตอบมาว่าเมนบอร์ดเสีย เราบอกว่าของใหม่ใช้ไม่เท่าไหร่เลย เครื่องก็ไม่เคยตก หรือกระแทกอะไร ก็ไม่คิดอะไร ทำใจว่าต้องรออะไหล่ ผ่านไปอีกต้นสัปดาห์ เราถามเครื่องเสร็จหรือยัง ตำตอบคือรออะไหล่ วันศุกร์โทรถามอีก คำตอบคือรออะไหล่ ภายในอาทิตย์นี้ อีกสัปดาห์ โทรถามใหม่ คำตอบคือ ภายในอาทิตย์นี้ เราก็ถามว่าถามเมื่อไหร่ก็อาทิตย์นี้ๆ เมื่อไหร่อะไหล่จะมา บอกว่าเดี๋ยวจะให้ฝ่ายสต็อกโทรมาคุยอีก 10 นาที รอแล้วก็ไม่มีใครโทรมา โทรไปที่โนเกีย มีคนรับเรื่อง จะส่งเรื่องให้ฝ่ายอะไหล่โทรมา ก็หายหัว โทรไปใหม่ ก็รับเรื่องอีกครั้งที่ 2 ให้ฝ่ายอะไหล่โทรมาว่าสรุปแล้ว เครื่องจะซ่อมเสร็จเมื่อไหร่ ก็หายหัวไปหมด สุดท้ายก็ยังไม่ได้เครื่อง.
ใช้ไอโฟนดีๆ โง่มาใช้โนเกีย สมน้ำหน้าตัวเอง ครั้งนี้คงเป็นครั้งสุดท้ายที่จะใช้ยี่ห้อนี้โนเกีย.
ทุกคนคงรับรู้แล้วใช่ไหมครับ ว่าทำไมต้องระวังอย่าให้เสีย จะได้ไม่ซวยเหมือนผมไงครับ.

linle

12 May 2013 22:17

moonrinta ผู้เขียน:
ผมซื้อโนเกีย Lumia 720 มาใช้เมื่อต้นเดือนเมษายน 56 ใช้ไปไม่ถึง2 อาทิตย์ มีปัญหาเครื่องรวน ส่งซ่อมที่ศูนย์เชียงใหม่ เมื่อวันที่ 22 เมษายน 56 ถามว่าเครื่องต้องส่งมาที่กรุงเทพฯหรือเปล่า ตอบมาว่าไม่ต้องเรามีช่างที่สามารถซ่อมที่นี้ได้ ผ่านการอบรม คิดว่ามีศูนย์อย่างนี้เราสบายใจ เราถามว่าจะได้เครื่องเมื่อไหร่ ตอบมาว่าจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อแจ้งมา ผ่านไปสองสามวัน เราต้องโทรไปถามเอง เครื่องเราเป็นอย่างไรบ้าง ตอบมาว่าเมนบอร์ดเสีย เราบอกว่าของใหม่ใช้ไม่เท่าไหร่เลย เครื่องก็ไม่เคยตก หรือกระแทกอะไร ก็ไม่คิดอะไร ทำใจว่าต้องรออะไหล่ ผ่านไปอีกต้นสัปดาห์ เราถามเครื่องเสร็จหรือยัง ตำตอบคือรออะไหล่ วันศุกร์โทรถามอีก คำตอบคือรออะไหล่ ภายในอาทิตย์นี้ อีกสัปดาห์ โทรถามใหม่ คำตอบคือ ภายในอาทิตย์นี้ เราก็ถามว่าถามเมื่อไหร่ก็อาทิตย์นี้ๆ เมื่อไหร่อะไหล่จะมา บอกว่าเดี๋ยวจะให้ฝ่ายสต็อกโทรมาคุยอีก 10 นาที รอแล้วก็ไม่มีใครโทรมา โทรไปที่โนเกีย มีคนรับเรื่อง จะส่งเรื่องให้ฝ่ายอะไหล่โทรมา ก็หายหัว โทรไปใหม่ ก็รับเรื่องอีกครั้งที่ 2 ให้ฝ่ายอะไหล่โทรมาว่าสรุปแล้ว เครื่องจะซ่อมเสร็จเมื่อไหร่ ก็หายหัวไปหมด สุดท้ายก็ยังไม่ได้เครื่อง.
ใช้ไอโฟนดีๆ โง่มาใช้โนเกีย สมน้ำหน้าตัวเอง ครั้งนี้คงเป็นครั้งสุดท้ายที่จะใช้ยี่ห้อนี้โนเกีย.
ทุกคนคงรับรู้แล้วใช่ไหมครับ ว่าทำไมต้องระวังอย่าให้เสีย จะได้ไม่ซวยเหมือนผมไงครับ.

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ไปใช้ซัมซุงกาแลคซี่ s4 ดีกว่า

wat321

14 May 2013 21:16

ผมเพิ่งซื้อมาวันนี้เลยครับ สีเหลืองสมใจ ตอนนี้ก็ใช้งานมาตลอดเเพิ่งวางชาร์ทแบต ตะกี๊ครับ ซื้อมาตอนบ่ายสอง เท่าที่ใช้งานมา ก็ลื่นไหลดีครับ ไม่หน่วง ไม่สะดุด การรับ wifi โอเค แต่เสียงสนทนา รู้สึกจะเบาไปหน่อยนะครับ แม้ปรับระดับที่ 10 แล้ว ส่วนเรื่องกล้อง ผมเฉยๆ ครับ การความละเอียดของภาพที่ได้ ส่วนจุดขายที่บอกว่า รูรับแสง f1.9 นั้น ก็ยอมรับครับ ว่าถ่ายในที่แสงน้อยภาพจะสว่างดี แต่ก็มี noise อยู่บ้าง แต่ภาพรวมโอเคเลยครับเรื่องกล้อง
สรุป ก็พอใจครับ เพราะอยากได้รุ่นนี้อยู่แล้ว อยากลองเล่นวินโดว์โฟนดูครับ ราคาก็สมเหตุสมผลดี ครับ

nutt-nst

16 May 2013 19:14

moonrinta ผู้เขียน:

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ไปใช้ซัมซุงกาแลคซี่ s4 ดีกว่า

ไอโฟน กับ s4 ซื้อ 720 ได้สองเครื่อง ยังมีอีกเครื่องให้เผื่อเสีย อย่าเพิ่งไปด่าเค้าเลยครับ เพราะยังเสมอตัวอยู่ ....มองมุมต่าง อิอิ

somchaijojo

11 Jun 2013 10:00

มีนำทางแบบออฟไลน์ โดยโหลด แผนที่ลงที่เครื่อง หรือ sd card

pagermania

18 Jul 2013 11:34

ใช้อยู่ ก็ดี เมื่อ เทียบกับ ราคา
มีงบ แค่หมื่น อยากใช้โทรศัพท์ ในรูปแบบ ใหม่ๆ บ้าง 720 เป็นตัวเลือกที่ดี

ปล. ไม่ใช้ แอปเปิล ใช้แอนดรอยด์ อยู่ครับ Very Happy

ppppp64

11 Aug 2013 04:07

ทุกวันนี้ พอใจกับ lumia720 มาก มีแอพในสโตร์ มากขึ้นเรื่อยๆ กล้องชัด แค่นี้ก้อดีที่สุดสำหรับเราแว้วววววว

kit1034

03 Sep 2013 23:52

ระวัง นะครับ
ระบบ windows phone 8 ไม่สามารถย้าย app ลง SD card ได้ ลงได้แค่ในเครื่อง ควรหามือถือnokia lumiaที่ มีพื้นที่เก็บเยอะๆในเครื่องจะดีกว่า

aoom1983

08 Sep 2013 15:04

kit1034 ผู้เขียน:
ระวัง นะครับ
ระบบ windows phone 8 ไม่สามารถย้าย app ลง SD card ได้ ลงได้แค่ในเครื่อง ควรหามือถือnokia lumiaที่ มีพื้นที่เก็บเยอะๆในเครื่องจะดีกว่า

อยู่ที่ความพอใจครับ ไม่ได้แย่ขนาดนั้น
ขอบคุณที่กรุณาบอก

cushyline

09 Sep 2013 11:30

ปัญหาที่พบ
หน้าจอรวนเด้งไปมา
หน้าจอดับ แต่ยังทำงานอยู่ ถ้าคุยอยู่จะวางสายไม่ได้
App บางครั้งเด้งมาหน้าจอหลัก

ประทับใจ
กล้องชัด
ระบบปฏิบัติการตอบสนองไว
ใช้ง่าย
ชอบ WP8 มาก

masterplug

20 Oct 2013 13:49

อยากรู้วิธี เปิดต่อเน็ตกับซิม true h ทำยังไงครับ

ตอนนีอยู่บ้านใน wifi ได้ปกติแต่ เวลาออกจากบ้าน อยากจะต่อเน็ตทำไม่เป็น แนะนำหน่อยครับ

lumia720

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
Nokia Lumia 720 - โนเกีย Lumia 720

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ