www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

manaspapa

03 Oct 2013 09:57

ผู้บริโภคมีสิทธิ์เลือกใช้ไม่ใช่หรอครับ
ทำไมไม่เอามาทั้ง 2 รู้ว่า 4G มันยังไม่ทั่วถึง
แต่ผมในฐานะผู้ใช้ก็ต้องอยากได้อะไรที่ สุด กว่าอยุ่แล้ว

kunthiti

03 Oct 2013 15:57

ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่า
เรื่องการตลาดก็มีส่วน
ประเทศไทยใช้ 4G ได้เท่าไรกันครับ
เอามาจะคุ้มมั้ย อะไหล่มันคนละชุด จะเอาเข้าต้องเพิ่มกำลังเป็น2เท่า
ต้องคิดถึงเรื่องต้นทุนครับ

pencilbox

10 Oct 2013 00:42

เราคิดว่าที่เค้ายังไม่เอาเข้ามาก้เพราะว่าตอนนี้ 3G ในไทยยังไม่ค่อยดีพอเลย ใช้ได้บ้างไม่ได้บ้าง แถมยังใช้ได้แค่ในละแวกกรุงเทพอีกตังหาก ถ้าเอา 4G มาก้ไม่รู้จะเอามาทำอะไร คนต่างจังหวัดใช้ก้ไม่ได้

bookbag

10 Oct 2013 01:34

เคยได้ยินว่าไม่แน่ในอนาคตนี้อาจจะเอาเข้ามาขายนะคะ แต่ว่าเอาเข้ามาน้อยหน่อยเพราะมันยังไม่จำเป็นขนาดนั้นค่ะ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
อยากทราบเหตุผลที่ samsung ไม่เอา snapdragon เข้ามาครับ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ