www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

pinny2012

02 Dec 2013 22:32

ไปเดินจตุจักรเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เดินโทรคุยกับแฟนอยู่แล้วเก็บใส่กระเป๋าสะพาย แค่ไม่ถึง 5 นาทีจะหยิบมาดูเฟซบุ๊ค ปรากฎว่ากระเป๋าโดนกรีดไปแล้ว เสียใจมากผ่อนยังไม่หมดด้วย โทรเข้าเครื่องไปปิดไปเรียบร้อยแล้ว สุดท้ายทำได้แค่ไปแจ้งความเอาไว้ พอรู้อยู่ว่ามันมีโปรแกรมเอาไว้หาเครื่องเวลาโดนขโมย แต่ไม่รู้ว่าโหลดมาใช้ไว้หรือเปล่าเพราะตั้งแต่ซื้อมาก็ใช้อย่างเดียวไม่ได้ไปตั้งค่าอะไรเพิ่มเลย แบบนี้จะพอมีวิธีอื่นตามเครื่องมั้ยคะ

mate007

03 Dec 2013 08:01

โปรแกรม Find my iPhone นี่สำคัญนะครับ ผมเองก็พึ่งเปลี่ยนมาใช้ iPhone5s ได้ไม่นาน ตอนซื้อน้องใน True Shop เค้าก็มาแนะนำวิธีการใช้และก็ตั้งค่าให้ด้วย ถ้าไม่บอกผมก็คงทำเองไม่เป็นเหมือนกันเพราะใช้แต่แอนดรอยด์มาตลอด

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
โดนกรีดกระเป๋าขโมย iPhone ไป เซ็งเลย ไม่รู้ว่าจะตามเอาคืนมาได้หรื

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ