www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

nonestart

05 May 2014 13:42

เหมือนกับว่า S Health จะเป็นตัวชูโรงของเรือธงตัวนี้อยู่เหมือนกัน
หลายคนอาจยัง งงๆว่ามันใช้ยังไง วันนี้ลองดูคลิปนี้อาจจะเข้าใจขึ้นค่า

ผู้ใช้งานสามารถใช้ฟีเจอร์ S Health ในการนับก้าวการเดินหรือแม้กระทั่งการวิ่ง หรือนับจำนวนครั้งในการบริหารร่างกายในแต่ละวันได้ และในปีนี้ฟีเจอร์ S Health ที่อยู่บน Samsung Galaxy S5 จะเป็นเหมือนกับโค้ชที่จะมาช่วยให้การออกกำลังกายของผู้ใช้มีประสิทธิภาพมาก ขึ้น

ดูตัวอย่างการใช้ฟีเจอร์นี้ได้ที่นี่ค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=zekdol4kWCE

specialforce

16 May 2014 14:13

คนรักสุขภาพน่าจะถูกใจกับฟีเจอร์นี้นะครับ
ปกติผมก็ชอบวิ่ง ชอบปั่นเหมือนกัน
ฟีเจอร์นี้ถือว่าตอบโจทย์คนที่มีไลฟ์สไตล์แบบผม

pencilbox

17 May 2014 00:36

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ถูกใจ S health มาตั้งแต่ใน S4 แล้ว พอรู้ว่าใน S5 ปรับปรุงใหม่ให้ดีแล้วก็แม่นยำกว่าเดิมก็ยิ่งถูกใจเข้าไปใหญ่ ช่วยเรื่องสุขภาพได้เยอะเลยค่ะ

bookbag

19 May 2014 02:26

เป็นคนชอบออกกำลังกายเหมือนกันค่ะ สนใจฟีเจอร์นี้เหมือนกัน เคยไปลองเล่นที่ร้านเหมือนกันค่ะ มันสามารถใช้กับ note2 ได้ด้วยมั้ยคะ มีให้อัพเดตมั้ยเอ่ย

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ทำความรู้จักฟีเจอร์ S Health ใน S5 กันค่ะ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ