www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

Jading

03 Mar 2015 09:14

แต่ก่อนผมก็ไม่ได้สนใจในลายวอล์คแมนของ Sony ซักเท่าไหร่ เคยซื้อฟังอยู่บ้างตั้งแต่สมัยหนุ่มๆ ที่เป็นพวกเทป พวก CD แล้วก็ไม่ได้ติดตามแล้ว แต่ก็มีเจ้า Walkman ZX2 นี่ล่ะครับที่สะดุดตา ตั้งแต่รูปโฉมเลย พอดีเดินผ่านช๊อปเหลือบไปเห็นพอดี ไม่พลาดที่จะลองฟังเสียงและลูบๆ คล้ำๆ ซักหน่อย คุณภาพเสียงที่ได้แยกชิ้นเครื่องดนตรีได้แบบครบๆ แหลมคมชัด มีเสียงเบสนุ่มๆ ตามหลัง ซาวด์สเตจกว้างดี ok เลย ส่วนทางด้านวัสดุ ผมให้ผ่านครับน้องๆ เครื่องเสียงในบ้านระดับ hi-end ก็ไม่ปาน แต่จะเหมาะกันทุกท่านหรือไม่อันนี้ผมว่าต้องไปลองด้วยตัวเองดีกว่า

Stork

15 Mar 2015 07:50

อยากได้ซักตัวอยู่เหมือนกันครับ เอามาเปิดฟัง file DSD จะได้อารมณ์ขนาดไหนนะ....

Tacts

29 Mar 2015 09:12

ขึ้นชื่อว่า Sony เชื่อใจได้ครับ ยิ่งเป็นรุ่นเรือธงด้วยแล้วยิ่งประณีตบรรจงกันสุดๆ แน่นอน เห็นว่ากราวด์เพลนชุบทอง 24k กันเลยทีเดียว

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
ZX2 คุณภาพดีสมชื่อ flagship วอล์คแมน

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ