www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

nooopreaw

09 Jul 2015 18:57

ตอนนี้เราใช้โทรศัพท์รายเดือนของทรูเอช เดือนละ 600 กว่าบาท ถ้าจะติดตั้งจานทรูรายเดือน แพคเกจแพลตตินั่ม จะสามารถใช้ส่วนของมือถือนี่เป็นส่วนลด หรือโปรโมชั่นใดๆได้บ้างคะ และถ้าเหมาจ่ายเป็นรายปี จะได้ส่วนลดเพิ่มบ้างไหม ขอบคุณค่ะ

themoonlight

10 Jul 2015 21:48

http://truemoveh.truecorp.co.th/campaign/entry/3106
นี่เลย เราใช้แบบนี้อยู่ มีมือถือทรูเอช ละจะดูทรูได้ฟรี
ถ้าจ่ายรายปีได้ดูฟรีเดือนนึง เราว่าคุ้ม เพราะปกติติดจาน ก็ติดเกินปีนึงอยู่แล้ว

khuniun

11 Jul 2015 10:24

ถ้าเป็นแพคจานทรูคุ้มๆ เราแนะนะเลยต้องโปรติด4จุด คุ้มมากๆ เพราะถ้าเราเลือกแพค Platinum HD เฉลี่ยแล้วจ่ายรายเดือนแค่จุดละ 500 กว่าๆ เอง แต่ถ้าเราจ่ายเป็นรายปีเหมือนเค้าจะแถมให้ดูฟรีอีก 1 เดือนเลยนะ Very Happy Very Happy

Madeaw10102

11 Jul 2015 22:43

เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ ว่าถ้าติดจุดเสริมเพิ่มตรงจุดเสริมจะเสียถูกกว่าจุดหลัก ยิ่งถ่าเพิ่มเป็น 4 จุดหารกับเพื่อนนี้คุ้มเลยนะ

nuntiya

12 Jul 2015 11:50

สนใจจะจานทรูที่บ้านเหมือนกันค่ะ เพราะตอนนี้ยังใช้กางปลาอยู่เลยคือบ้านอยู่จังหวัดน่ะคะ คุณพ่อชอบบ่นว่าสัญญาณไม่ชัด ภาพไม่ชัด ถ้าเป็นต่างจังหวัดจะติดอะไรดี ที่บ้านมีทีวี 2 เครื่องอยากให้ดูได้ทั้งหมดค่ะ ใช้มีความรู้ช่วยแนะนำหน่อย

nooopreaw

12 Jul 2015 21:16

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ แต่อยากทราบรายละเอียดที่ติด 4 เครื่องค่ะ ของ true vision ต้องติดต่อที่ไหนบ้างค่ะ น่าสนใจมากค่ะ

yummup

12 Jul 2015 22:20

การติด 4 จุด แค่หาเพื่อนมาติดให้ครบ ?สี่คน? เลือกสัญญารายปี จะได้ดูฟรีอีก 1 เดือน เลือกแพคเกจ Platinum HD แล้วหารกันสี่คน จะตกเหลือเดือนละ 500 กว่าบาท ต่อคนเอง!! เขาเรียกสูตรนี้ว่า ?ชายสี่?

เคล็ดลับ: วันที่ช่างทรูมาติดกล่อง ให้ติดรวมกล่องไว้ที่บ้านคนแรกก่อน แล้วค่อยให้ช่างมาติดแยกบ้านให้วันหลัง ทำอย่างนี้ได้ไม่ผิดนะทำได้จริง

การติดต่อ: ติดต่อได้ที่ตัวแทนทั่วไปเลย

mamachang

12 Jul 2015 23:50

วันนี้เราเห็นช่างมาติดตั้งแถวบ้านเรา ก็เลยลองถามช่างดู เค้าบอกว่าสามารถทำได้จริงๆนะ แต่เห็นเค้าบอกอีกอย่างว่าต้องคุยและตกลงกับช่างเองนะ และที่สำคัญเค้าบอกว่าตกลงเรื่องค่าใช้จ่ายกับเพื่อนบ้านให้ดี หากเราจะต้องเฉลียกับเพื่อนบ้าน เพราะว่าจะมีเครืองหลักชื่อเดียวและจ่ายเป็นชื่อคนเดียว อะไรประมาณนี แต่เราว่ามันก็คุ้มมากๆ หากติด 4 จุดแล้วมาเฉลียกันนะ

supachitra

15 Jul 2015 20:41

พึ่งรู้นะคะว่ามีวิธีการติดจานทรูแบบคุ้มๆแบบนี้ด้วย จะลองไปถามข้างบ้านอาจจะได้คนหารด้วยก็ดีนะ

keropkt

15 Jul 2015 23:55

รู้สึกว่าน่าจะติดตั้งได้นะ รายเดือนน่าจะไม่แพง หรืออาจจะต้องติด รวมเป็น 4 จุดได้น่าจะคุมเพราะมันมีสูตร ชื่อว่า ชายสี่ อันนี้ค่าใช้จ่ายต่อเดือนตกเดือนละ500กว่าบาทเองต่อคน

Patchypts

18 Jul 2015 18:00

โปรชายสี่ แพคเกจplatinumอะหารได้สี่จุด บ้านเราติดอยู่

mamachang

21 Jul 2015 18:39

เราเห็นเพื่อนๆ ส่งมาให้ไลน์กลุ่ม เป็นสูตรโกง ชาย4 อะไรประมาณนี้หละ แต่ยังไม่เข้าใจว่าต้องติดตั้งยังไง กำลังไปหาข้อมูลจากเพื่อนๆ อยู่ แต่เห็นบอกว่าคุ้มมากเลยนะ Very Happy Very Happy

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอนนี้ถ้าจะติดจานทรู มีโปรอะไรบ้างไหมค่ะ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ