www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

Gizmo_Charn

29 Jul 2015 17:12

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ พอดีช่วงนี้ลองเล่นวิดีโอจากกล้องมือถือโน้ต 3 ครับ แต่อยากลองถ่ายไทม์แล็บดูครับ ไม่รู้ต้องใช้เทคนิคอะไรในการถ่ายให้เป็นไทม์แล็บอ่าครับ ยังไงรบกวนผู้รู้ชี้แนะหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

saha123

04 Aug 2015 10:25

ภาพวีดีโอ Time-Lapse อ่าครับจะต้องอาศัยการใช้ขาตั้งกล้องด้วยน๊า
เพราะจะทำให้ภาพนิ่งมาก แล้วก็ตั้งทิ้งไว้ตามใจชอบเลย ภาพจะออกมาสวยมากๆครับ
เคยทำกับกล้องcannon 550 ครับแต่ช่วงหลังนี้เคยไปถ่ายละเมมเต็ม
ใช็ดทรศัพท์ช่วยถ่าย Huawei P8 ก็ถ่ายได้นะภาพคมชัดสู้ได้เลย

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
กล้องมือถือถ่ายไทม์แล็บได้มั้ยครับ

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ