www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

chomnaka

06 Jan 2016 19:29

ขอคำแนะนำในการเลือกหลอดไฟค่ะ จะติดในห้องนอน อยากได้หลอดที่ไม่ทำให้ปวดตาเวลาอ่านหนังสือตอนกลางคืนนานๆด้วยค่ะ ปล.ไม่ทราบขนาดห้อง แต่ไม่ใหญ่มากนะคะ รบกวนด้วยค่า

benjungo

14 Jan 2016 03:47

ที่ปวดตาเพราะหลอดนีออนมันมีการกระพริบที่ความถี่ต่ำครับ ทำให้ปวดตาปวดหัวได้ แนะนำเป็นหลอด LED ครับ พวกนี้ความถี่ของการกระพริบมันจะสูงกว่าที่ตาเรารับรู้เลยไม่ทำให้ปวดตาเหมือนหลอดนีออนครับผม ลองดูนะ

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » SP Club - ห้องนั่งเล่น :)
** ถามผู้รู้ค่ะ เรื่องการเลือกหลอดไฟสำหรับห้องขนาดเล็ก **

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ