www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

Prathompong-First

17 Nov 2016 14:29

กระทู้นี้เหมาะสำหรับเพื่อน ๆ ที่มีปัญหาชวนกลุ้มเรื่องแบตไม่พอใช้ เล่นไปชาร์ตไป แบตหมดก่อนถึงบ้านหรือเหตุผลอะไรก็แล้วแต่!!

วันนี้ผมมีสมาร์ทโฟนแบตอึด!!! ทน นาน ย้ำว่าอึดจิง ๆ ที่อยากจะแนะนำเพื่อน ๆ
นั่นก็คือ " Moto Z Play " ครับราคากำลังดีด้วยครับอยู่ที่ 15,900 บาท ความจุแบต 3510 mAh ใช้งานแบบหนักหน่วงได้1วันเต็มเล่นโซเชียลทั้งวัน ว่าง ๆ ก็เข้าเกมอัพเวลกลับเข้าบ้านก็ตอนค่ำ ๆ แบตก็แดงพอดีเพราะผมก็ใช้งานแบบหนักหน่วงอยู่เหมือนกันครับ บวกกับระบบชาร์จแบบเร็วทันใจ TurboPower ที่ใช้เวลาประมาณ 20 นาทีชิวๆ ก็ชาร์จได้เกือบครึ่งแล้วบางทีผมก็เอามาใช้งานต่อเลย ครั้งไหนชาร์จน้อยก็อยู่ได้ถึง 8-10 ชม. เลย รู้สึกชอบเรื่องความทนของแบตตัวนี้มากเลย ส่วนใครที่มีปัญหาผมแนะนำเลยนะครับ

teeradetch

18 Nov 2016 10:49

ไปดูตัวจริงมาแหล่มมาก เพียวแอนดรอยด์ด้วย มองข้ามซัมซุงไปเลยครับ

winaithongmun

22 Nov 2016 14:14

ผมว่าผมชอบตัว Z มากกว่านะดีไซน์สวยกว่า แต่ก็อยากได้แบตถึก ๆ แบบตัว Z Play ด้วย เปิดการ์ดรวมร่างเลยครับ!!!

Prathompong-First

23 Nov 2016 10:05

มันก็ดีคนละแบบนะครับ ความจริงก็น่าสนใจทั้งสองรุ่นเลย ผมว่าเลือกตัวที่เหมาะกับการใช้งานของคนซื้อดีกว่าเนาะ

bankbandhit

24 Nov 2016 14:20

เห็นว่ามีอุปกรณ์เสริมที่เป็นตัวชาร์ตแบตแบบไร้สายติดเข้ากับเครื่องได้เลย น่าสนใจตรงนี้!!

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
แนะนำสมาร์ทโฟนแบตเตอรี่ความจุ 3000+ mAh เกม, เพลงและโซเชียลหนัก

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ