www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

audacl

10 Jan 2017 12:50

ฮัลโหลลวว เราขายของออนไลน์อยู่ค่ะ ไปไปรษณีย์ทุกวัน เมื่อวานก่อนเราก็ไปส่งของตามปกติแต่เห็นมีผู้หญิงคนนึงเอามือถือ
มาห่อกันกระแทกใส่กล่องแล้วเข้าคิวส่ง คือเรางงว่าเขาให้ส่งมือถือผ่านไปรษณีย์ด้วยหรอคะ นึกว่าเขาไม่ให้ส่งพวกของที่เสี่ยง
ต่อการแตกอะไรแบบนี้ซะอีก? หืมมมมมม

goftking

12 Jan 2017 13:30

ส่งได้ครับแต่ต้องห่อกันกระแทกดีๆ แล้วก็ลุ้นรับความเสี่ยงกันเองครับ555

imbbhop

12 Jan 2017 14:07

ได้นะคะ เราว่าอยู่ที่การแพ็คอ่ะ ทางไปรษณีย์เขาไม่ได้ห้าม เราเคยส่งมือถือ lava ไปซ่อมที่ศูนย์เหมือนกัน สวัสดิภาพ
ทั้งขาไป ขากลับ ถึงมืออย่างไร้รอยขีดข่วนค่ะ รวดเร็วแล้วก็สะดวกดี (ตอนห่อเราซื้อกันกกระแทก 7 บาทที่ไปรษณีย์ห่อไปหลายๆชั้นค่ะ

minigirl

13 Jan 2017 10:47

ได้จ้า เราว่าไปรษณีย์ไทยบริการรวดเร็วทันใจนะ และตั้งแต่มีข่าวถี่ๆเมื่อก่อนตอนนี้ก็เหมือนบริการดีขึ้นมาก แค่เราห่อกัน
กระแทกดีๆ หากล่องที่เหมาะสมใส่ก็ปลอดภัยนะเราว่า

superboyy

13 Jan 2017 15:42

ผมส่งบ่อยเลยครับ ผมทำงานร้านมือถือที่ต่างจังหวัดเวลาลูกค้าเอามือถือมาเคลมก็ต้องส่งไปตามศูนย์อย่างนั้นแหละครับ
โดยเฉพาะตอนนี้ lava เขามีบริการส่งซ่อมฟรีที่ไปรษณีย์ทุกสาขา แสดงว่าส่งได้แน่นอนครับผม

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ไปส่งของที่ไปรษณีย์ เจอคนเอามือถือมาห่อส่ง #ก็ได้หรอคะ?!

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ