www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

chawal

12 Jun 2017 16:19

ตามข่าวมาสักพักนึง เห็นว่าทั้ง2แบรนด์จะกลับมาทำตลาด โดยเฉพาะโนเกียที่ชื่อเสียงหายไปนาน ไม่รู้ตอนนี้จะมีอะไรมาให้ wow อีกไหม ส่วน moto ปล่อยออกมาสักพักแล้ว โดยรวมผมชอบทั้ง2ค่ายนะ เมื่อ10กว่าปีก่อน 2ค่ายนี้บู๊กันดุเดือดมาก โนเกียก็ออกมาถี่มากจนติดตลาด ส่วนโมโตก็ออกมาแบบเท่ๆล้ำๆตลอด ฝาพับยุคนั้นกินขาด
พอมายุคที่มือถือเป็นจอ 4เหลี่ยมแบบนี้ ถ้าเราจะเปลี่ยนไปใช้ 2 ค่ายนี้ เพื่อนๆคิดว่าใครน่าสนใจกว่ากันครับ มีใครเป็นสาวกตัวไหนอยู่บ้าง ขอเสียงหน่อย

worapot12

12 Jun 2017 19:06

ตอนนี้สนใจโมโตมาก เกือบทุกตัวเป็นเพียวแอนดรอย อย่างตัว moto g5plus ที่เพิ่งปล่อยมาล่าสุดก็น่าสนใจ ใส่มาแบบไม่กั๊กเลย ถ้าเอาคงเป็นตัวนี้แหละ น่าสนใจดี

MILDBABY

13 Jun 2017 13:05

เราว่าโนเกียก็ไม่กั๊กนะใส่มาเต็มเหมือนกัน ราคาถูก แต่ยังไม่คลิกกับพวกวัสดุกับรูปทรงเท่าไหร่ เล็งๆ โมโตจี5พลัสเหมือนกัน

phukitson

13 Jun 2017 16:23

ตอนงาน TME ผมเดินผ่านบู๊ท moto คนเยอะมาก ไปลองจับตัว g5 plus เล่นๆดูก็ลื่นดีนะกล้องดีเลยอะ

teeradetch

14 Jun 2017 10:50

ผมนี่สาวกโมโต ใช้ตั้งแต่ตัว V3 สีทอง หล่อที่สุดในยุคนั้น 55555 ตัวล่าสุดนี่ก็เล็งๆไว้เหมือนกัน ไม่มีโอกาสไปลองซักที

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ระหว่าง moto กับ nokia เจ้าตลาดเก่าที่กำลังทยอยไล่ปล่อยสินค้าอยู่

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ