www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

ภัท

05 Apr 2003 19:04

ไม่ทราบว่าใครเคยแกะเปลี่ยนหน้ากากแล้วบ้างครับ...คือว่าผมไม่กล้วแกะอ่ะ เพราะเคยใช้ซีเมน กับ อีริคสัน พอแกะแล้วเครื่องรวนไปเลยอ่ะ เลยไม่อยากจะแกะอ่ะ ใครเคยแกะแล้วผลเป็นงัยบ้างช่วยบอกด้วยนะครับ

โดด

07 Apr 2003 01:46

แกะแล้วคับ ถ้าแกะบ่อยกรอบจะหลวมอ่ะคับอาจจะเป็นรอยด้วย
ฝุ่นอาจจะเข้าง่ายขึ้นคับ สรุปว่าอย่าแกะเลยจะดีกว่านะคับ(ขอเตือน!!)

indexplus

08 Apr 2003 12:59

เหมือนกันเลย ไม่ต้องแกะออกมา ตอนแรกก็ลองฝาหลังก่อนเสียเริ่มมา ก็เลยเห็นว่า ไหน ๆ ก็ไหน ๆ แล้วก็ลองแกะฝาหน้าออกอีกคราวนี้ ฝุ่นเข้า แกะใหม่เช็ดออกก็เป็นรอย คราวนี้เลยกะว่า จะซื้อหน้ากากใหม่มาเปลี่ยนซะเลย

ชอบลอง

08 Apr 2003 21:46

อย่าแกะเลย ของเราแกะออกมาฝุ่นเข้าง่ายมากขนาดว่าเช็ดแล้วนะยังเข้าไปได้อีก อีกอย่างถ้าเช็ดกรอบด้านในอะนะขนาดไช้ผ้าเช็ดยังเป็นรอยเลยเพราะฉะน้านขอเตื่อนอย่าแกะมานเลยเป็นรอยละจะเสียจายกรอบใหม่ก้อยังไม่มีขายเฮ้อ!

ตูน

20 May 2003 19:11

เคยลองแกะแล้ว ค่อนข้างแกะยากพอสมควร ที่แกะเพราะอยากรู้น่ะ เพราะในคู่มือบอกว่าสามารถเปลี่ยนหน้ากากได้........

แต่พอประกบหน้ากากเข้าไปใหม่ไหงมีเศษไรไม่รู้ติดเข้าไปนิดนึง แต่ไม่เป็นไร ช่างมัน อีกนานคงกว่าจะแกะอีกที รอให้เบื่อหน้ากากเงินก่อนค่อยแกะเพื่อเปลี่ยนหน้ากากใหม่ไปเลยทีเดียว.....

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ใครเคยแกะเปลี่ยนหน้ากากแล้วบ้าง??? C350

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ