www.siamphone.com

Community

ดูเวอร์ชั่นปกติ

TOM

13 May 2003 12:46

ใช้ keylock แต่ทำไมมันไม่ lock คับ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยคับ ขอบคุณมาก

Nut1113

13 May 2003 13:05

เหตุผลมีครับเช่น
1.ถ้ามีปลอกใส่มือถือ ว่าใส่แล้ว พอเปิดมาดูก็พบว่าหน้าจอเข้าเป็นเมนู สันนิษฐานว่า อาจจะเกิดการกระแทกเวลาปิดปลอก ทำให้กดโดนปุ่มต่างๆ เช่น เมนู (กระแทกก่อนที่มันจะล็อก)
2.การที่มันไม่ล็อกซักที ก็อาจจะเป็นไปได้ว่าตั้งเวลานานเกินไป
3.มันเสีย (นี่หละครับ คือสิ่งที่แย่ที่สุด)

ถ้าเครื่องไม่ได้ล็อกของมันเอง รึว่าเคยเกิดเหตุการณ์ตามข้อที่ 1 ก็ควรจะล็อกเองดีกว่าครับ ชัวร์ที่สุด :)

Read-only version.

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ใช้ keylock แต่ไม่ lock

บริการข้อมูลผ่านหน้าจอมือถือ